Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ M/B MSI K9A2GM-FIH แล้วเกิดปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ M/B MSI K9A2GM-FIH แล้วเกิดปัญหาครับ

คือเพิ่งไปถอย M/B ตัวนี้มาอ่าครับ MSI K9A2GM-FIH มาใส่กับ 5600+
    http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0016152
    แล้วมันมีปัญหาคือใส่แรม 1GB. Kingston bus800 2 ตัว แล้วมันไม่ยอม dual อ่าครับ
    มันเป็นเพราะอะไรอ่าครับ แล้วต้องแก้ไขยังไงร๋อครับ ถ้าไงรบกวนช่วยชี้แนะทีนะครับผม
    ขอบคุณครับ

รอชมเปงเหมือนกานแต่บอร์ดอื่น

Comment

แฟรชใบออสเลย

Comment

ใส่สีเดียวกันหรือป่าวท่าน

Comment

ใส่สีเดียวกันหรือป่าวท่าน
          ใส่สีเดียวกันครับผม

Code:
          แฟรชใบออสเลย
          หง่า ต้องแฟรชไบออสอย่างเดียวเลยร๋อครับ

Comment

แฟรช

Comment

ไม่ต้อง flash ต้องใส่ slot สีส้มกะเขียวถึงจะ dual นะใช้รุ่นนี้เหมือนกัน ไม่เชื่ออ่านดูที่คู่มือนะอ่านดูดีดี

Comment

ใส่slot ข้างๆกัน 1-2 3-4

Comment

คนละสีซะงั้น

Comment

Working...
                  X