Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้ช่วยทีครับ ASUS F8 .. hdd ดังซ่ะเเล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้ช่วยทีครับ ASUS F8 .. hdd ดังซ่ะเเล้ว

อาการคือว่า ฮาร์ดดิสก์มีเสียง กิ๊กๆๆๆๆ ครับ
    โดยเฉพาะช่วงอากาศร้อนๆๆจะได้ยินชัดมากเลย
    เครื่องผมยังอยู่ในประกันอยู่จะเอา ฮาร์ดดิสก์ไปเคลมได้ไหม?
    หรือมีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ

ใครเคยเจอปันหานี้ หรือรู้ทางออกก้อแนะนำกันทีนะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับป๋ม!

ลองใช้ Seatool ตรวจสอบก่อนครับ

Comment

เคลมได้แน่นอนครับ เอาไปเคลมเลยครับ บอกว่า hdd เสียงดังผิดปรกติจากตอนแรกที่ซื้อมา เค้าไม่เปลี่ยนให้ก็ต้องบอกสาเหตุเรามาแหละครับ เอาข้อมูลสำคัญออกก่อนด้วยครับ เด๋วคลิปจะหลุด

Comment

เเเล้ว Seatool มันใชัยังใงล่ะครับ

หรือว่าควรไปเคลมเลยดีครับ

เเล้วไปเคลมที่ไหนเเล้วบริการดี ได้รับเร็วล่ะครับ

ช่วยเเนะนำทีนะ

ผมอยู่เเถวๆๆรังสิตอ่ะครับ

ที่เซียร์มีศูนย์ asus ป่าว?????

Comment

ดันๆๆๆๆๆ

ช่วยเเนะนำหน่อยคับ

เครื่องเเรกด้วย

Comment

ดูว่ามันมี bad ไหมครับ ถ้ามีเครมได้ 100%

Comment

รุ่นนี้ปกตินิครับ ดังกันหลายคน อาจจะเป็นที่ ยี่ห้อ ฮาสดิสที่ใส่มา แก๊กๆ นี่ไม่รู้ซีเกจหรือเป่า

ผมเดาเอานะครับ ถ้าเครมก้อเอาไปเครมเลยครับ มันไม่ตรวจหลอกพวกนี้ -*- บอก มีBad จบ เสียงดังด้วย

แร้วก้อจัดการขายแร้วซื้อ ยี่ห้อใหม่ เอิ๊กๆ

Comment

มันเป็นฮาร์ดดิสก์ของ seagate ครับ

ว่าแต่ bad นี่หายังใงหรอ?

เเล้วถ้าเปลี่ยนฮาร์ดดิสก์ วินโดวส์แท้ที่มะกะเครื่องจะยังอยู่ไหมล่ะครับ

Comment

พอดีไม่อยากเสียวินโดวส์ลิขสิทธิ์ไปอ่ะ
                  (ซื้อเครื่อง+วินโดวส์มาค่อนข้างเเพงเเล้ว อยากใช้ให้คุ้มครับ)

ช่วยเเนะนำทีเน้อออ

Comment

เเง่วว
                    เงียบไปเลย
                    ช่วยเเนะนำทีเหอะนะครับ
                    ช่วยนี้ปิดเทอมจะได้รีบไปซ่อมก่อน

Comment

อาการดัง ติ๊กๆเบาๆ รึป่าวคับ ถ้าไม่แน่ใจเอาไปศูนย์เลยคับให้เค้าเช็คให้

Comment

ใครพอรู้บ้างไหมว่า ที่เซียร์รังสิตมีศูนย์ ASUS รึป่าว

เล้วบริการดีไหม?

หรือมีครัเเนะนำที่ไหนรึป่าว

เพราะบ้านอยู่เเถวรังสิตอ่าคับ

Comment

ถ้าของSeagateใช้ไปสักพักแล้วมันดังแก๊กๆ หรือจึ๊กๆ ลองDefragดูนะครับ ของผมเวลาโหลดบิตนานๆสัก2-3สัปดาห์ติดกันแล้วมันจะเป็น พอDefragก็หายครับ

Comment

ไปศูนย์มาเเล้ว
                            ที่ศูนย์บกว่าเปลี่ยน ให้เเล้ว
                            แต่กลับมาก้อยังได้ยินเสียง กิ๊กๆๆๆๆๆ อยู่ดี

ทำใงดีอ่ะ

Comment

ทำใจครับ

ผมแก้ปัญหาโดยการซื้อซิลิโคลนที่ไว้ปิดคีย์บอร์ดกันน้ำกันฝุ่นมาปิดลงไป

เสียงมันจะดังออกมาจากหน้าคีย์บอร์ด

ปิดแล้วก็ไม่ได้ยินละ อิอิ

Comment

Working...
                              X