Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย P5K EPU ปรับFSB Fraquency ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย P5K EPU ปรับFSB Fraquency ไม่ได้ครับ

คือผมซื้อ E8400 มา เลยอยากจะลองoc ดูครับ มือใหม่ แต่ทำไม FSB Fraquency มันถึงปรับไม่ได้อ่ะครับ วิ่งที่ 333 ตลอดเลย แล้วไอเจ้า FSB Fraquency เมื่อปรับเพิ่มขึ้น speed ของCPU ก็จะเพิ่มตามใช่ไหมครับ
    รบกวนช่วยไขข้อข้องใจให้ผมด้วยนะครับ

มันไม่มีให้เลือกใช่ปะที่ว่าปรับไม่ได้ เพราะมันต้องพิมพ์เป็นตัวเลขลงไปเลยอะคับ เช่นจาก333--->400ท่านก็ต้องพิมเลข400

Comment

กำกดเกินคับ-*-
      Last edited by hurahara; 8 Oct 2008, 23:54:24.

Comment

มีนะครับ รุ่นเดียวกะผมเลย อยู่ใกล้ๆๆ กะตัว คูณ ไง

Comment

เปิดเป็น manual แล้วก็ขยับมันจิจ๊ะ ....

Comment

ปรับได้แล้วครับ
            E8400 ไปได้แค่3.16เองมากกว่านั้น จอฟ้าอ่ะครับผมเพิ่มแต่ FSB Fraquency
            อย่างเดียวเลยถ้าต้องการจะให้มันไปได้แต่ ต้องเพิ่มตัวไหนครับ

Comment

ผทก็ใช้บอร์ดตัวนี้เหมือนกันครับ เเล้วผมก็เพิ่งโอเวอร์เป็นครั้งเเรกที่บอร์ดตัวนี้เลยตอนนี้ไปที่ 3.4 ยังไงลองเพิ่มไฟดูหน่อยนะครับ เพราะผมก็ลองมัวดู พร้อมทั้งอ่านกระทู้ที่ผ่านมาเป็นเเนวทาง ครับ

Comment

Working...
              X