คือตอนนี้ลำโพง 2.1 ของผมมันพัง อะครับ เปิดดังแล้วเสียงหอน ก็กำลัีงจะไปซื้อใหม่

แล้วตอนนี้ผมมี soundcard ตัวนึง SB 5.1 VX อะคับ ตัว 700 กว่า มั้ง

คือตอนนี้ต้องเปลี่ยนลำโพงแน่ๆ อะคับเพราะมันหอน ฟังไม่ได้

ที่จะถามก็คือว่า soundcard ถ้าซื้อราคาแพงขึ้นมาสักหน่อยเช่น audigy เงี้ยคับ เสียงมันจะต่างกันมากมั๊ยครับ ถ้าใช้ลำโพง 2.1 อ่ะ เพราะเห็นทางร้านเค้าบอกถ้าลำโพงแค่ 2.1 soundcard แค่ที่ผมใช้อยู่มันก็พอแล้ว เพราะถ้าสูงขึ้นกว่านี้ ลำโพงก็ควรจะเป็น 5.1 ถึงจะมีผลเกิดมากเท่าที่ควร อะคับ เลยอยากรู้ว่าถ้าใช้ 2.1 soundcard จะมีผลมากมั๊ยครับ แล้วระดับที่เห็นความแตกต่างที่ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่อะคับ

ขอบคุณครับ