Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Infrared ของ 6935G หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Infrared ของ 6935G หน่อยครับ

ผมสงสัยเรื่อง Infrared ของ 6935g น่ะครับ

คือผมใช้โปรแกรม Nokia PC Suite แล้วในการจัดการการเชื่อมต่อ ผมเลือก อินฟราเรด แต่มันกลับบอกว่า"ใช้การเชื่อมต่อนี้ไม่ได้ โปรดตรวจสอบว่ามีฮาร์ดแวร์ ซอฟแวร์ และไดร์เวอร์ที่จำเป็นทั้งหมดแล้ว"

แต่ผมดูใน Device Manager แล้วเจอครับ แต่ผมไม่ทราบว่าจะใช้งานยังไงเหรอครับไอเจ้า Infrared เนี่ย ท่านVAMPIRE หรือผู้ รู้วานบอกหน่อยนะครับ
    Attached Files

ใช้ Windows อะไรครับพี่น้อง จริง เค้าออกแบบมาให้ใช้กับ Remote อ่ะครับ แล้วก้อเป็น Vista 1 อย่างเดียว XP หมดสิทธิ์ แต่แค่ลง Driver ผ่านเท่านั้น

แต่รู้สึกว่าคุณก้อใช้ Vista อยู่นิ มันออกแบบ ให้รุ่นใน ต่างประเทศเค้าใช้อ่ะครับ เพราะเค้าจะมา Remote ใช้ควบคุม TV Tuner อ่ะครับพี่น้อง แล้ว ก้อ Media Center เครื่องใน ไทยหมดสิทธิ์ ที่จะใช้มัน อ่ะ

ใช้ BlueTooth เร็วกว่า เชื่อ ผมเถอะ

Comment

ขอบคุณครับท่านVAMPIRE101มากๆครับ

ผมก็แค่สงสัยว่ามันมีแต่ทำไมมันใช้ไม่ได้แค่นั้นครับ แต่คงไม่ใช้จริงจังหรอกครับ

ปล.ถ้าผมอยากได้รีโมทมาควบคุมพวกมีเดียผมจะหาได้ที่ไหนอ่าครับ อิ อิ

Comment

Originally posted by Cheetos View Post
        ขอบคุณครับท่านVAMPIRE101มากๆครับ

ผมก็แค่สงสัยว่ามันมีแต่ทำไมมันใช้ไม่ได้แค่นั้นครับ แต่คงไม่ใช้จริงจังหรอกครับ

ปล.ถ้าผมอยากได้รีโมทมาควบคุมพวกมีเดียผมจะหาได้ที่ไหนอ่าครับ อิ อิ
        เหมือนกันครับ แตต้องใช้กับ Vista อ่ะ ซึ่งอยากใช้กับ XP แต่ไม่ Support อ่ะอิอิอิ

ไปหาซื้อที่งาน คอมมาส ก้อไม่มี คงต้องลองโทรถาม Acer ว่ามาขายไหม

Comment

Working...
        X