Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้NOTEBOOK ACERอยู่ลองเข้ามาอ่านดูคับ อาจยาวนิด แต่คิดว่าน่าจะมีประโยชน์กับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยอมรับว่ามันเป็นยี่ห้อที่ได้ spec ดีกว่ายี่ห้ออื่นๆในราคาที่เท่ากันครับ

แต่ผมไม่ซื้อ ผมใช้ยี่ห้ออื่น (ไม่บอกล่ะกันเด๋วหาว่าหน้าม้า)

Comment

ก็รู้ๆ acerนะ สเป็กเท่ากันราคาถูกกว่า แต่ของในเครื่องเกรดต่ำถึงต่ำมาก พอพอ กะ SVOA จีนแดง

ก็รู้ กันอยู่คนไทย ชอบของถูก เพื่อนที่ทำงานซื้อมา เปลี่ยนหน้าจอ ไป 3 หน ยังไม่ดี (มันคงเอาของ คน

ที่มาเครม สลับไปมาอย่างนี้แหละ ) จนไม่เครมละ ไปซื้อจอที่อืนให้ร้านซ้อม เสร็จเรียบร้อยดี ใช้งานได้ปกติ

แต่หวั่นๆ ชิ้นต่อไปเหมือนกัน เพื่อนบอก

Comment

ผมเกือบกระทืบ อิทอมคนนึงที่เป็นช่างที่ศูนย์ ที่เจ้าของกระทู้ไปเนี่ยแหละ

Comment

Acer ผมไม่ซื้อเลยครับ การบริการไม่ได้เรื่อง
          ได้ที่สเป็คเครื่องแรงกว่าของ แบรนด์ อื่น
          แต่อุปกรณ์ภายในไม่ดีครับ

Comment

ยี่ห้อนี้ตัวเครื่องบอบบาง
            บริการไม่ต้องพูดถึง
            ไม่จำเป็นอย่าไปใช้เลยครับ

Comment

ประจานให้เห็น ทั่วๆๆๆกันไป

Comment

ทำไงได้ จันทบุรีมีให้ซื้อแค่ 2ยี่ห้อ

SVOA ไม่ก็ ACER

Comment

ประจานให้เห็นทั่วๆๆกัน

Comment

ประจานให้เห็นทั่วๆๆกันไปเลย

Comment

พนักงานเอเซอร์ที่รู้จักยังบอกว่าเลี่ยงได้เลี่ยงยี่ห้อนี้เจอปัญหามากมายทุกวัน

แต่ยังดีกว่าประกันHPที่เจอ อิอิ

Comment

ไม่อยากโจมตีน่ะครับ แต่ความคิดผมน่ะ Acer เป็นตัวเลือกอันดับสุดท้ายต่อจาก HP อ่าแหล่ะ เพราะเห็นที่มหาลัยมีแต่คนใช้กัน มันโหลอ่า เลยต้องไปใช้ BenQ แทน...ใช้มาปีกว่า ยังถึกดีอยู่ครับ อิอิ
                        Last edited by hellods; 17 Oct 2008, 21:49:24.

Comment

เครื่องใช้ไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์สมัยนี้เหมือนกันทุกยี่ห้อครับ ไม่ว่าของ acer หรือยี่ห้อไหนก็ตาม มีโอกาสเสียได้ทุกเครื่อง มันขึ้นอยู่กับดวง ว่าจะได้เครื่องดี หรือไม่ดี อิอิ

Comment

เหอะๆๆ วัสดุทำเคสยี่ห้องนี้เผลอๆคุณภาพห่วยกว่าวัสดุที่ใช้ทำถังน้ำอีก

Comment

เห็นด้วยกับความเห็นท่าน Pepzy ครับ ผมเคยใช้ยี่ห้อนี้ประมาณ 6 ปีที่แล้ว
                              Travalmate 260 ซื้อมา 50000 บาท
                              ใครใช้แล้วยังดีอยู่ดี ก็ดีใจด้วยที่ยังไม่เสียตอนนี้ แต่สักวันมันไปแน่นอน
                              พวก dvd ละจะไปก่อน ต่อมาก็ battery และอื่น...ลาแล้ว acer

ใช้ ibm r60

Comment

เหอะๆๆๆๆ ของผม พอหมดประกัน ไป 1 เดือน lan พังครับ

Comment

Working...
                                X