Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำเกี่ยวกับ Laser color printer หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำเกี่ยวกับ Laser color printer หน่อยครับ

กำลังว่าจะซื้อแต่ไม่รู้ไรเลย รบกวนท่านที่มีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ

มีงบประมาณ 15000-20000 ครับ เน้นปร้นท์รูปมากๆ ทนๆ ถึกๆ

หรือใครเป็นตัวแทนจำหน่ายก็ติดต่อมาเลยครับ 080-582-7809

ขอบคุณครับ

ดันหน่อย

Comment

Laser color printer ต้อง HP อยู่แล้ว..

ที่ office ใช้ HP Color LaserJet 2605dn Printer ราคาประมาณ เกือบสองหมื่น (ทอนไม่กี่บาท)
      หมึกแยก4สี
      ดำ สองพันสอง
      สี สองพันสี่*3

ถ้าใช้เองเล่น INKJET ติดแท็งค์ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
        Laser color printer ต้อง HP อยู่แล้ว..

ที่ office ใช้ HP Color LaserJet 2605dn Printer ราคาประมาณ เกือบสองหมื่น (ทอนไม่กี่บาท)
        หมึกแยก4สี
        ดำ สองพันสอง
        สี สองพันสี่*3

ถ้าใช้เองเล่น INKJET ติดแท็งค์ดีกว่าครับ
        ขอบคุณากครับผม

คือตอนนี้มี Epson R210&R230 ติดแท้งค์อยู่แล้ว

แต่ปัญหาคือทั้งสองตัวมีปัญหาเยอะมากอ่ะครับ

ตัว r210 มีปัญหาเรื่องหัวพิมพ์ ต้องไปเปลี่ยนประมาณ 3000

r230 เพิ่งไปเปลี่ยนยางfeed กระดาษมา 800 เหอๆๆๆๆ

ซ่อมมาแล้วมันก็ยังใช้งานไม่ค่อยดีเลยครับ เลยว่าจะไปถอย laser color ซะเลย

แต่ก็ยังไม่ค่อยมีข้อมูลไรเลยครับ แต่ดูจากที่ท่านแนะนำมาก็ลงทุนหลายอยู่อ่ะนะ อิอิ

Comment

ไม่ลองใช้ canon ดูล่ะ ผมใช้ไม่เคยมีปันหานะ

Comment

ป๋าๆ มาตอบแล้ว

Comment

Working...
            X