Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC 5000+ax78 ไม่ทราบได้น้อยไปป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC 5000+ax78 ไม่ทราบได้น้อยไปป่าวคับ

ครั้งแรกนะคับ ผมปรับบัส cpu ได้แค่ 220 คับ เพิ่มไฟเป็น 1.35 แบบเดาๆคับ แต่ลองเป็น 230 ไม่ได้ มันขึ่น warning

ดันขึ่นมาได้อีกนิด จะถึง 3.0 มั้ยเนี่ย - -*

Comment

ยังเย็นอยู่เลยครับ 40 องศาเอง น่าจะไปได้อีกสบายๆครับ

Comment

Originally posted by underground1 View Post
        ยังเย็นอยู่เลยครับ 40 องศาเอง น่าจะไปได้อีกสบายๆครับ
        น่าจะสุดแล้วนะคับ เพราะปรับเป็น บัส เป็น 224 ละเข้าไม่ได้เลย
        นี่ผลงานชิ้นเอก ลดสปีดได้ด้วย 555+

Comment

เซงมากตะกี๊ไป ปั๊มกะมันอยุ่นาน เพิ่มบัสไม่ได้เลย ขนาดปรับไฟ cpu สุด แรมสุด nb สุด แล้ว ลอง ลากบัสไปที่
          250 ตัวคูณ 9 เปิดไม่ติดซะงั้น

Comment

ปิด cool'n Quite ยังครับ

Comment

Originally posted by Dekaze View Post
              ปิด cool'n Quite ยังครับ
              ปิดแล้วคับท่าน ลองสืบหาวิธีในนี้แล้วอะแต่ไม่รู้ทำไมของผมมันปรับไม่ได้
              ไม่ไหวไปนอนละคับ เซง เห็นคนอื่นแรงแล้วอิจฉา

Comment

ดูแล้วรู้สึกแปลกๆครับ 4600+ 4800+ 5000+ ผม oc ใ้ห้น้องๆพี่ๆ ไปหลายคนทะลุ 3 สบายๆในการกดครั้งเดียว

Comment

ผมก็3.21 นะครัย 5000+BE AX78 แต่ใช้ AC64 pro

Comment

ง่า ไมผม oc ไม่ไปเลย --*

Comment

ยังไปได้อีกไกล

ใช้แรมอะไรคับ อยากเห็น CPU-Z ทุกหน้าจัง จัดให้หน่อย

Comment

จัดให้คับ อันนี้เดิมนะคับ ผมอ่านในเวบหมดละ บัส 230 ผมยังไม่ผ่านเลยงง

Comment

อัดไฟ CPU อีก แล้วลากบัสยาวไป ลดตัวคูณลงมา 12 ทดแรมที่ 800

ถ้าอยากลาก CPU ไกลๆ ก็ทดแรมลง 667 แล้วลดตัวคูณลง อัดบัสต่อ

แล้วตอนลากก็ดูไฟด้วย คอยสังเกตุอาการ มันจะสอนเราเอง

Comment

Originally posted by DDP View Post
                            อัดไฟ CPU อีก แล้วลากบัสยาวไป ลดตัวคูณลงมา 12 ทดแรมที่ 800

ถ้าอยากลาก CPU ไกลๆ ก็ทดแรมลง 667 แล้วลดตัวคูณลง อัดบัสต่อ

แล้วตอนลากก็ดูไฟด้วย คอยสังเกตุอาการ มันจะสอนเราเอง
                            คับเด๋วผมลองเลยคับ อัไฟซัก 1.5 พอมั้ยคับ
                            Last edited by kaesoda; 9 Oct 2008, 11:54:09.

Comment

รอดู อิอิ

Comment

Working...
                              X