Announcement

Collapse
No announcement yet.

e5200 & ep35-ds3r กูรูแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e5200 & ep35-ds3r กูรูแนะนำทีครับ

เพิ่งย้ายค่ายมา ครับ เลยไม่ค่อยเข้าใจ นิดหน่อย
    ความร้อน cpu วัดจาก everest อะ ตัวใหนคือตัววัดความร้อน cpu ครับ
    ระหว่าง cpu ,cpucore#1 ,cpucore#2 ปรกติ อีกค่าย ดูแต่ cpu อย่างเดียว
    ตอนนี้ลากไป 3.5Ghz ละ 12.5*280 (เพิ่มตัวคูณ กับเพิ่มบัสอันใหนแรงกว่ากันอ่ะ?) ไฟ ใน bios 1.375 เยอะไปป่าวครับ แต่ทำไมใน cpuz เห็นแค่1.33เองง่ะ
    รบกวนด้วยครับ

จะมีให้ดู 3 ที่นั้นละ
    ตัว CPU (เปลือก CPU หรือ รอบๆ ตัว CPU ) , Core 1 (แกนภายใน) , Core 2 (แกนภายใน) ตามลำดับ ให้ดูทั้งหมด (ความร้อนจะไม่เท่ากัน)

ถ้า GHz เท่ากัน FSB ที่เยอะจะแรงกว่าหน่อยๆ

ไฟก็ไม่เยอะเทาใหร่

ไฟดร๊อป เป็นเรื่องธรรมดา

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      จะมีให้ดู 3 ที่นั้นละ
      ตัว CPU (เปลือก CPU หรือ รอบๆ ตัว CPU ) , Core 1 (แกนภายใน) , Core 2 (แกนภายใน) ตามลำดับ ให้ดูทั้งหมด (ความร้อนจะไม่เท่ากัน)

ถ้า GHz เท่ากัน FSB ที่เยอะจะแรงกว่าหน่อยๆ

ไฟก็ไม่เยอะเทาใหร่

ไฟดร๊อป เป็นเรื่องธรรมดา
      ขอคุณมากครับ
      ถามต่ออีกหน่อยครับ ปรกติ แรมkingbox bus800 cl 5 5 5 18 วิ่งที่ 960
      cpuวิ่ง3.5Ghz เคยลองบัส1000ได้ แต่ cpu ไปได้แค่ 3.1

ถ้าผมจะลดลงมาเหลือ cl4 4 4 12 timing auto
      จะไปได้อีกไหมครับ

Comment

เวลา oc bus pci express ต้องปรับที่เท่าใหร่ครับ หรือ ปล่อย auto ไว้ครับ

Comment

Originally posted by Vesone View Post
          ขอคุณมากครับ
          ถามต่ออีกหน่อยครับ ปรกติ แรมkingbox bus800 cl 5 5 5 18 วิ่งที่ 960
          cpuวิ่ง3.5Ghz เคยลองบัส1000ได้ แต่ cpu ไปได้แค่ 3.1

ถ้าผมจะลดลงมาเหลือ cl4 4 4 12 timing auto
          จะไปได้อีกไหมครับ
          อันนี้ก็ต้องลอง ไล่ๆ ดู

Originally posted by Vesone View Post
          เวลา oc bus pci express ต้องปรับที่เท่าใหร่ครับ หรือ ปล่อย auto ไว้ครับ
          บางที boot เข้าวินโดวส์ไม่ได้อาจจะต้องปรับ ( 100-110 )
          หรือว่าคะแนน VGA แกว่งก็ต้อง ล๊อกใว้

Comment

Working...
          X