Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถาม PAVILION dv4-1021T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถาม PAVILION dv4-1021T

PAVILION dv4-1021T

มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ แล้วก็ เป็น centrino 2 (เพราะมีคนบอกว่าถ้าไม่ติดสติ๊กเกอร์ก็ไม่ใช่ centrino 2ครับ) ขอบคุณพี่ๆมากครับ

Processor
    CPU Intel Core 2 Duo P8600 (2.4 GHz,FSB 1066 MHz, L2 3 MB)
    Chipset Intel PM45 (crestline PM)
    Graphic system
    Graphic Chip NVIDIA Geforce 9300M GS (NB9M-GE-S) with 256MB of dedicateed video memory
    Display
    Type 14.1 inch WXGA (1280x800)
    Main Memory
    Memory 2 GB DDR2
    Hard Disk Drive
    Hard Disk 320 G 5400 RPM
    Optical Disc Drive
    Drive Blu-ray Disc Drive
    Web Camera
    Details Integrated HP webcam, Two omni-directional microphones
    Port & Interface
    USB 3
    Firewire Yes
    DVI No
    S-video Yes
    e-SATA Yes
    HDMI Yes
    Card Reader 5 in 1
    Express Slot Yes
    LAN N/A
    Modem N/A
    Wireless Connection
    Wireless Lan Intel Wireless WIFI Link 5100AGN
    Bluetooth Yes
    Battery
    Details Li-On
    Weight
    Details 2.44 Kg.
    Operating System
    Operating System (Genuine) Geniue Microsoft Windows Vista Home Premium
    Warranty
    Details 1 Year Onsite Service
    Other Details
    Deatils HP Exponsion Base xb3000 with Wireless Keyboard +Mouse
    Deatils
    Price
    Price 54,900 บาท

แบบว่า ผมอยากได้ notebook ที่เป็น centrino 2

ผมใช้งานประเภท ดูหนัง เล่นเกม เขียนโปรแกรม ทำนองนี้ครับ
    อยากให้มันใช้ได้หลายๆปีเลย
    ถ้าพี่ๆมีรุ่นไหนแนะนำก็บอกได้นะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เล่นเกมผมว่าไม่เหมาะมั้ง9300ไม่แรงและกาดจอโน๊ตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้

ลองดูเป็นเอเซอร์รุ่นที่ใช้กาดจอ9600GT ดีกว่าถูกกว่าด้วย
      ไม่ก็เบนคิวs42

Comment

พี่คับ ผมขอ คำแนะนำ ทีนะครับ แบบว่า ผมคิดว่า พวกนร้ มันน่าจะดี แบบว่าผมมือใหม่จิงๆผม ไม่รู้อะไรเลย

ผมคิดว่า มันมี Drive Blu-ray Disc Drive ซึ่งมันน่าจะดี กว่าพวกรุ่นือื่นๆ แล้วก็ เรื่องของ CPu
        ผมคิดว่า มันน่าจะดี ว่า S 42 เพราะ มัน 2.4 Ghz แต่เห็นหลายๆคน บอก S 42 สุดยอดเลย
        พี่ ช่วย อธิบาย หรือแนะนำ ได้ไหมคับแบบว่า งง มากๆ คับ (ดูไม่เป็น) ผมอยากได้ ดีๆทีเดียว ไม่อยากเสียใจภายหลัง ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by bask512230 View Post
          พี่คับ ผมขอ คำแนะนำ ทีนะครับ แบบว่า ผมคิดว่า พวกนร้ มันน่าจะดี แบบว่าผมมือใหม่จิงๆผม ไม่รู้อะไรเลย

ผมคิดว่า มันมี Drive Blu-ray Disc Drive ซึ่งมันน่าจะดี กว่าพวกรุ่นือื่นๆ แล้วก็ เรื่องของ CPu
          ผมคิดว่า มันน่าจะดี ว่า S 42 เพราะ มัน 2.4 Ghz แต่เห็นหลายๆคน บอก S 42 สุดยอดเลย
          พี่ ช่วย อธิบาย หรือแนะนำ ได้ไหมคับแบบว่า งง มากๆ คับ (ดูไม่เป็น) ผมอยากได้ ดีๆทีเดียว ไม่อยากเสียใจภายหลัง ขอบคุณมากครับ
          เบนคิวออกรุ่นใหม่cpuเท่ากับhpตัวนี้คับเป็นp8600 แต่กาดจอแรงกว่า ราคา40900

ส่วนไดร์บูลเรย์ แล้วแต่คนชอบนะ

แต่ในมุมมองผม แผ่นบูลเรย์แผ่นแท้ราคา2000-3000บาท
          แผ่นไรท์ราคา500-1000บาท

ผมมองว่ายังแพงอยู่เกินความจำเป็น

Comment

พี่ คับ แล้วที่ เค้าบอกว่า มี ปัญหา ตรงเรื่องของ window xp คือแบบว่าลงไม่ได้เลยใช่ไหมครับ
            ผมมีงบ ประมาณ50K ต้นๆ ถ้าพี่ แนะนำรุ่นนี้ผมจะได้หันมามอง เบนคิว เพราะ ตอนแรกผมไม่เคยสนใจ ยี่ห้อนี้เลยคับ

Comment

Originally posted by bask512230 View Post
              พี่ คับ แล้วที่ เค้าบอกว่า มี ปัญหา ตรงเรื่องของ window xp คือแบบว่าลงไม่ได้เลยใช่ไหมครับ
              ผมมีงบ ประมาณ50K ต้นๆ ถ้าพี่ แนะนำรุ่นนี้ผมจะได้หันมามอง เบนคิว เพราะ ตอนแรกผมไม่เคยสนใจ ยี่ห้อนี้เลยคับ
              ลงได้แต่ใช้ระบบไฮบิดสลับกาดจอแยกเป็นออนบอดไม่ได้ ต้องรอเค้าทดสอบอีกระยะ ตอนนี้ต้องวิสต้าsp1

Comment

ลองที่นี้ใหม่รุ่นนี้อดสุดในโน๊ตบุลแล้วมีไห้เลือกหลายตัวลองดูน่ะ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=263937

Comment

ขอบคุณครับ พี่ แต่ว่าผม ไม่ชอบ ตรง เมาส์ อ่าคับ

Comment

ขอบคุณครับ พี่ แต่ว่าผม ไม่ชอบ ตรง เมาส์ อ่าคับ
                    งั้นลองดูรุ่นนี้อดลองมาหน่อย
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=298645

Comment

Originally posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
                      งั้นลองดูรุ่นนี้อดลองมาหน่อย
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=298645
                      ถ้าซื้อรุ่นนี้ซื้อs42 ตัวใหม่ดีกว่าไหมเพิ่มอีก3000

ได้สเปกแรงกว่าแถมมีระบบไฮบิดสลับกาดจอแยกและไฮบิด แถมมือหนึ่ง

Comment

ขอบคุณครับ Body asus สวยดีนะคับ แต่ว่า benq ผมยังไม่เคยเหงตัวเปงๆเลย
                        แต่ตอนนี้ใจเอนๆ ไปทาง s42 ถ้าพี่ๆ มีใครจะแนะนำอีกก็จะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                        X