overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: PSU ไหม้ POWER (SATA) 700w. DTECH

OverclockZone Member voravis's Avatar

Default PSU ไหม้ POWER (SATA) 700w. DTECH

เซ็งเป็ดเพิ่งลงเกมส์เส็จรพอลงเส็จรเข้าเกมส์แอสคราส10นาทีมีเสียงดังคร้ายใครปล่อยลมยางหรือใครทอดเนื้อดังฟี่.....สักพักควันออกมาเลยกลิ้นไหม้หื่งห้องเลยรีบดึงปักทันทีเปิดอีกทีไม่ติดละลาโลกไปละ อยากรู้มันเป็นเพราะอะไร(หรือPSUมันห่วย)การ์ดจอดูอุณหภูมิไม่ร้อนเลย46-48ocตั้งหลายเกมส์เล่นเป็นชั่วโมงไม่เห็นเป็นไร
    สเป็คเครื่องครับ
    POWER (SATA) 700w. DTECH ตัวสีฟ้าซื้อจากแอ๊ดว๊าน
    การ์ดจอ 9600 GT BTของasus
    แรมคิงแม๊ก667 4GB
    เมนบอร์ด M2N sil
    CPU AMD 5000+

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

เช็คปลั๊กที่เสียบคับ ว่าแน่นดีไหม ถ้าทุกอย่างดีแล้วก็ psu มันคงเป็นอย่างท่านว่า ละคับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ไว้อาลัย 1 นาที

OverclockZone Member merlix's Avatar

PSU มันห่วยอย่างที่ท่านว่า 700w ราคาไม่ถึงพัน มันจะดีได้ยังไง

OverclockZone Member voravis's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by charif View Post
    เช็คปลั๊กที่เสียบคับ ว่าแน่นดีไหม ถ้าทุกอย่างดีแล้วก็ psu มันคงเป็นอย่างท่านว่า ละคับ
    ผมว่ามันก็แน่นดีทุกอย่างนะเมื่อเช้ายังเล่นเดวิลมาครายอยู่เลยมาตอนเที่ยงมาลงเกมส์แอสก็เป็นอย่างที่บอกแหละคับสาเหตุเพราะเกมส์มันใช้กราฟฟิกเยอะรึป่าวไม่รู้เพราะมันไหม้ตอนที่มาช่วงแรกที่ไอ้พระเอกมันตื่นมาจากเตียงทดลองอะแล้วภาพมันอัลลังการแบบเบอลๆแล้วpsuก็เริ่มดังฟี่......
    Last edited by voravis; 9 Oct 2008 at 14:45:07.

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    ขอบคุณจ้า- -*

Quote Originally Posted by merlix View Post
    PSU มันห่วยอย่างที่ท่านว่า 700w ราคาไม่ถึงพัน มันจะดีได้ยังไง
    แนะนำของดีดีไห้หน่อยคับงบผมมีไม่ถึง2000เลย

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

เคยใช้ยี่ห้อนี้ได้ไม่กี่วันรีบเปลี่ยนใหม่อย่างไว
    ปัญหาที่ผมเจอคือไฟไม่นิ่ง มีเสียงจี่ มีคลื่นแม่เหล็กรบกวนจอ-ลำโพง

OverclockZone Member kyoung's Avatar

สงสัยฟิวPSUไม่ได้มาตรฐานครับท่าน(บางรุ่นจะลงที่ฟิวก่อนครับลองเช็คที่ดูฟิวนะครับ)
    แต่ยังผมก็ขอยืนไว้อาลัยอีก 1 นาที 30 วินาที ครับท่าน(อาเมน)

มันยังเหลือประกันครับแต่เครมมาแล้วผมจะเอาไปทำอะไรดีขายก็กลัวเครื่องคนอื่นเค้าพังเพราะpsuผม555+เวงแท้ๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เคลมแล้วเก็บไว้ สำรอง หรือไว้เทสก็ได้นิ

OverclockZone Member mu.fc.champ's Avatar

เค้าเรียกว่าอาการ..capacitorระเบิด..ครับ...พังแน่นอนแต่อย่างอื่นน่าจะไม่พังตาม..

OverclockZone Member zyrick's Avatar

ถ้าเอาไม่แพง delux ก็โอนะคับ ใช้ตามลายเซ็น สายวายไหม้ สายที่ต่อไฟเข้าการ์ดจอน่ะครับ
    พอดีลากทั้ง cpu และ การ์ดจอ เปิดเกมส์ทิ้งไว้ กลับมากลิ่นหึ่งเลย คอมก็ดับ กะว่าหมดเปงหมื่น
    รื้อออกมาดูซับพลายร้อนฉ่า ดูไปดูมาเจอสายวาย ละลายรวมกันเป็นเส้นเดียวเลย เซ็งขึ้นทันทีเลย
    พอเสียบเทส พัดลมซับพลายกระดิกแต่ไม่ติด พอค่อยหายร้อน มานก็ติดคืน เลยจัดแจง ต่อลอง
    สรูป ไม่มีอะไรพังเลยสักชิ้น มีแค่สายวายที่ไหม้ไปเท่านั้น เลยตัดสายซับพลายเก่าๆ มาทำแทน
    สายวายที่ซื้อมาเส้นยังกะเส้นหมี่ นึกๆไป ไม่ไหม้ก็แปลก

OverclockZone Member Hello! Project's Avatar

Quote Originally Posted by voravis View Post
    ผมว่ามันก็แน่นดีทุกอย่างนะเมื่อเช้ายังเล่นเดวิลมาครายอยู่เลยมาตอนเที่ยงมาลงเกมส์แอสก็เป็นอย่างที่บอกแหละคับสาเหตุเพราะเกมส์มันใช้กราฟฟิกเยอะรึป่าวไม่รู้เพราะมันไหม้ตอนที่มาช่วงแรกที่ไอ้พระเอกมันตื่นมาจากเตียงทดลองอะแล้วภาพมันอัลลังการแบบเบอลๆแล้วpsuก็เริ่มดังฟี่......
    นี่อาจจะเป็นสาเหตุครับ สงสัยพระเอกทดลองพลาด เลยทำ PSU พังไปด้วย

OverclockZone Member toon ชาวโลก's Avatar
    รามคำแหง ลาดพล้าว 112

เหมือนของผมเลยดังปุ๊แล้วดับเอาไปเคลมเสร็จขายต่อ 150 ทันทีแบบไม่ต้องคิดของผม 350w ( เครื่องของแม่ผมเอาไว้พิมพ์งานครับ ) เลยไปถอย enermax 350w พัดลมเดียวมือ 2 มา 900 สบายใจกว่ากันเยอะครับ

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

Delux, Raidmax หรือ Targan ไปเลยครับถ้างบพอถึง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by kgb99 View Post

OverclockZone Member
    ม.นักกีฬา~บางกะปิ

งบ ไม่เกิน 2000 ก็
    -raidmax 530w 1500
    -cooler master 500w 1990
    -tagan u38 480w 1850

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เสียวๆเเล้วละสิผมคนนึงละที่ใช้ D-tech กำๆๆๆ

OverclockZone Member shady's Avatar

2000- ผมจะรอ icute 650w อุๆ น่าใช้มากๆ ได้80+ ที่85% ด้วย อุๆ ลองโทรไปถามtk ดูครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks