Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเมม PS2 ไม่แท้ถึงเป็นชิปTOSHIBA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเมม PS2 ไม่แท้ถึงเป็นชิปTOSHIBA

ผมซื้อเมมจากร้านเป็นของแท้มา
    แล้วผมก็หาซื้อมือ 2 เป็นของปลอม
    ด้วยความสงสัยถึงแกะทั้ง 2 อันออกมาดู
    ของแท้เป็นชิป SPANSION
    แต่ของปลอมกลับเป็นชิป TOSHIBA
    หมายความว่ามันปลอมทั้ง 2 อันรึเปล่าครับ
    มีรูปให้ดูช่วยเปรียบเทียบที รูปแรกแท้รูป 2 ปลอม
    Attached Files

มันคือเม็ดแรมคล้ายแบบที่ใช้กันในแฟรชไดร์ เค้าจะสั่งจากเม็ดแรมโรงงานไหนมาประกอบเป็นเมมก็ได้ครับ
    เพราะทาง SONY เองไม่ได้ผลิตเม็ดแรม

เหมือนแรมคิงตั้นอะครับ แรมคิงตั้นเองก็ไม่ได้มีแค่ชิปคิงตั้น แต่มีสารพัดเจ้าเลย

แท้เทียมนี้รอท่านอื่นละกัน

Comment

รู้ได้ไงครับว่าอันที่ 2 ปลอม

made in china ใช่ว่าจะปลอมนะครับ

ตอนนี้ PS2 made in china เกือบทั้งนั้น

Comment

ได้ชิพยังดี ได้ยางมะตอยจาหนาวเอิ๊กๆๆๆ

Comment

ตอนซื้อร้านเค้าบอกว่าแท้
          ดูจากแพคกล่องและลองสังเกตุจากร้านอื่นด้วย
          เห็นว่าแพคกล่องดูเรียบดีกว่าอีกแบบ
          มุมพลาสติกก็โค้งเล็กๆ เพราะอีกอันมันโค้งมากกาวก็แปะไม่สนิท
          อันแท้ china ครับ อันที่ได้มาใหม่ japan

Comment

ของแท้มักถูกกว่าของปลอม

Comment

Originally posted by zyrick View Post
              ได้ชิพยังดี ได้ยางมะตอยจาหนาวเอิ๊กๆๆๆ
              ยางมะตอยที่ว่าเป็นจุดกลมๆดำๆใช้มั้ยครับ

Comment

Working...
              X