Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยคับระหว่าง AMD2 (940) X3 Phenom 8650 กับ Core2 Duo E7200 ตัวไหนแรงกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยคับระหว่าง AMD2 (940) X3 Phenom 8650 กับ Core2 Duo E7200 ตัวไหนแรงกว่ากัน

*AMD2 (940) X3 Phenom 8650 กับ Core2 Duo E7200 ตัวไหนแรงกว่ากัน
    *AMD2 (940) X3 Phenom 8650 กับ Core2 Duo E8400 ตัวไหนแรงกว่ากัน

อืม ( วิเคราะห์ เอานะครับ )

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...0_5.html#sect1

.

Comment

ดูกราฟที่พี่ TWK จัดลิ้งไว้เลยครับ
      E8400 แจ่ม!!

Comment

มาห้องนี้ก็เต็มๆล่ะครับ

Comment

8400เลย คุ้ม OCไกลดีด้วย

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
            8400เลย คุ้ม OCไกลดีด้วย
            ถูกต้อง
            ตกลง จขกท. เค้า E7200 หรือ E8400 ผมงง

หาก จขกท.ยังสับสน เอานี้ไปดูก็ได้ครับ เต็มๆ

Originally posted by ARES View Post
            เห็นพูดกันอยู่ตลอดว่า อัพการ์ดจอแรงๆคุ้มกว่าอัพซีพียู นั่นก็ถูก เพียงแต่ว่า แค่คุ้มกว่าเท่านั้น ไม่ได้หมายความว่าซีพียูไม่สำคัญ จริงๆแล้วมันสำคัญมากนะ ถ้าคุณไม่ใส่ใจซีพียูที่ใช้อยู่เลย บางทีการ์ดจอตัวละเป็นหมื่นของคุณ อาจจะยังทำงานได้ไม่ถึง 6000 บาทด้วยซ้ำ แน่ใจแล้วหรือว่าแบบนี้เรียกว่าคุ้ม มันยังทำงานได้ไม่ถึงครึ่งของที่มันควรจะเป็นนะครับ

เก็บมาฝากครับ เห็นคนถามกันบ่อย และก็เห็นแนะนำกันเหมือนกับว่าซีพียูไม่สำคัญ บางทีถ้าคุณใส่ใจซีพียูที่ใช้สักนิด การ์ดจอตัวเก่าของคุณอาจจะแรงขึ้นอีกเท่าตัวนะ

สังเกตดีๆอาจจะเห็นซีพียูรุ่นแปลกๆในกราฟ อิอิ มันจะมาแว้ววว

PCGH

Comment

^
              ถ้าเป็น E8600 มิทะลุชาร์ทไปเลย รึ หิหิหิ (แรงจัด)

Comment

โหะๆๆแล้วไอ้ E8400 ที่ว่ามานราคาเท่าไหร่หรอครับ

Comment

โหะๆๆแล้วไอ้ E8400 ที่ว่ามานราคาเท่าไหร่หรอครับ

Comment

Originally posted by arsenaltae View Post
                    เจได 5890฿
                    busitek 5990฿

ร้านอื่นๆน่าจะไม่เกินราคานี้

Comment

Working...
                    X