Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันโดนอะไรอะไรอะT^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันโดนอะไรอะไรอะT^T

มันเกิดอะไรขึ้นไม่รู้ อยู่มันก็IE ค้าง แล้วก็ค้างไปหมดก็เลยรีสตาร์ทเครื่อง
    ผลก็คือ รีมามันก็รีแบบนั้นอยู่เรื่อยๆๆ
    ถ้าไม่ได้ต่อเน็ต มันก็บูทขึ้นมาปกติ
    แต่ถ้าต่อเน็ตพอบูทมามันก็บูทอีก
    แต่บางที ก็ต่อเน็ตได้ปกติ แต่มันก็จะเป็นแบบนี้บ่อยๆๆ
    แล้วก็ไม่สามารถเปิดไฟล์ .exe บางไฟล์ได้
    เปิด Hijack ไม่ได้ เปิดรันโปรแกรมแบบว่าจะinstall บางตัวไม่ได้ อย่างตอนนี้
    จะลงโปรแกรม SUPERAntiSpyware มันก็เปิดไม่ได้ open ไม่ได้
    ไม่ทราบว่าเป็นอะไรคะ ตอนเกิดปัญหาเครื่องได้ลงnod อยู่
    Nod ก็เจ๊งไปเลย ก็เลยว่าจะเอาออกแล้วลงใหม่ แต่พอเอาออกมันก็ลงไม่ได้ซะงั้น
    ตอนนี้ก็มีปัญหารีเองบ่อยๆๆ ละบางทีก็สามารถต่อเน็ตได้ เลยไม่รู้ว่าเป็นอะไร
    ตอนนี้เวลาเปิดเครื่องก็จะพยายามให้มันบูทให้เสร็จก่อน ถ้าโชคดีต่อเน็ตมันก็ใช้ได้
    แต่บางทีมันก็รีเองไปเลยรีเองอย่างไม่หยุด - -* ตอนนี้เอ็มก็ไม่ต่อคะไม่รู้เกี่ยวมั้ย
    รบกวนด้วยนะคะ
    Attached Files

อ่า .... ขอถามอาการอีกนิดนะครับ เข้า Folder Option ไม่ได้ด้วยไหมครับ ?

Comment

Originally posted by Open View Post
      อ่า .... ขอถามอาการอีกนิดนะครับ เข้า Folder Option ไม่ได้ด้วยไหมครับ ?
      เข้าได้คะ

Comment

อ่ะ อันนี้วิธีแก้ครับ ลองทำตามดู ^^

คลิกเลย

ขั้นตอนก็ง่ายๆครับ

1. ปิดการทำงานโปรแกรมทั้งหมดก่อน
        2. โหลดโปรแกรมที่เค้าแนะนำ
        3. แตกไฟล์
        4. จากนั้นเข้าไปทำใน Save Mode นะครับ ( กด F8 เข้าตอนบู๊ตเครื่องใหม่ )
        5. จากนั้นทำตามขั้นตอนในลิงค์ที่ให้เลยครับ

Comment

Originally posted by Open View Post
          อ่ะ อันนี้วิธีแก้ครับ ลองทำตามดู ^^

คลิกเลย

ขั้นตอนก็ง่ายๆครับ

1. ปิดการทำงานโปรแกรมทั้งหมดก่อน
          2. โหลดโปรแกรมที่เค้าแนะนำ
          3. แตกไฟล์
          4. จากนั้นเข้าไปทำใน Save Mode นะครับ ( กด F8 เข้าตอนบู๊ตเครื่องใหม่ )
          5. จากนั้นทำตามขั้นตอนในลิงค์ที่ให้เลยครับ

จะลองทำดูนะคะ

Comment

>.< ขออีกเรป ( ปั้มเนียน )
            เผื่องงครับ ลองดูที่ลิงค์นี้อีกทีก็ได้ครับ วิธีแก้เหมือนกัน

คลิกครับ

ป.ล. เครดิตเวปที่เอามาฝากครับ

Comment

>.< ขออีกเรป ( ปั้มเนียน )
              เผื่องงครับ ลองดูที่ลิงค์นี้อีกทีก็ได้ครับ วิธีแก้เหมือนกัน

คลิกครับ

ป.ล. เครดิตเวปที่เอามาฝากครับ
              >.< เนียนได้อีก

Comment

มันไม่หายอะ ทำเสร็จรีเครื่อง ต่อเน็ตบูทมาเหมือนเดิมเลย
                ต้องปิดเน็ตละบูทแล้วค่อยต่อเน็ตแต่มันก็หลายรอบอยู่กว่าจะเข้าสภาพปกติ

Comment

ลองไปที่ http://www.webphand.com/webbord/index.php ดูครับท่าน
                  เวปนี้เค้าถนัดทางด้านวิจัย แก้ไข และป้องกัน ปัญหาจากไวรัสนะครับ
                  โดยเริ่มแรกก็สมัครสมาชิกก่อนเลยครับ
                  จากนั้นก็เข้าไป ฟอรั่ม บอร์ดเกี่ยวกับปัญหาคอมพิวเตอร์ครับ
                  ต่อไปก็โพสถาม พี่ป่าน แกได้เลยครับ(แกเป็นช่างคอมด้วยนะครับท่าน)
                  ขอให้โชคดีแล้วกันนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ ตอนนี้หายแล้วคะ ลองโหลด AVG มาลงมันสามารถลงได้ เลยลองสแกนดู ผลคือ
                    อาการที่เป็นมันหายหมด - -* แต่ก็ขอบคุณมากๆๆนะคะสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ

Comment

spyware ครับลองตัวนี้ไปลงแล้วอัพเดตก่อนจึง scan ใน safemode ดูครับ

http://www.malwarebytes.org/mbam.php

อ่าวไม่ทันได้อ่านหายแล้วรึ -...- ดีใจด้วยครับ

Comment

ฟันธงว่า Malware เเล้วครับงานเข้า

Comment

Working...
                        X