Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบทีครับ

ผมมีแรมของ kingston chip kingston 256x2 bus 333 mhz กับ kingston chip pc อะไรจำไม่ได้ bus 400 mhz 1 ตัว ถ้านำมาใส่กับบอร์ดบนบัส 333 จะมีผลอย่างไรครับ กับ kingston คงเดิม แต่อีกตัว kingston chip hynix แต่ บัส 266 mhz ระบบการทำงานโดยรวมทั้ง 2 อย่างนี้อันไหนทำงานเสถียรกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

ผมมีแรมของ kingston chip kingston 256x2 bus 333 mhz กับ kingston chip pc อะไรจำไม่ได้ bus 400 mhz 1 ตัว ถ้านำมาใส่กับบอร์ดบนบัส 333 จะมีผลอย่างไรครับ
    ------มันก็วิ่ง 333 ครับ

กับ kingston คงเดิม แต่อีกตัว kingston chip hynix แต่ บัส 266 mhz ระบบการทำงานโดยรวมทั้ง 2 อย่างนี้อันไหนทำงานเสถียรกว่ากันครับ ขอบคุณครับ
    ------เสถียร หมายถึงไม่แฮ้ง ถ้าไม่เอ็งทั้คู่ก็ปกติทั้งคู่ครับ แต่ ถ้าเอา 266 มาใส่ ทั้งระบบมันจะวิ่งเท่ากับตัวที่ต่ำที่สุดนะครับ

Comment

จะวิ่งตามตัวที่ช้าที่สุดครับ
      -------------------
      นี่คือเหตุผลที่ทำไม บางทีเราต้องเด็ด ตัวที่ช้าที่สุดออกไปจากเครื่อง
      -------------------
      เพื่อไม่ให้ฉุดตัวที่เร็วกว่า ความเร็วลดลงมาครับ

Comment

333&400..ดีกว่าครับ

Comment

คุณwikornแบ่งประเด็นดีจัง
          266นะเอาไปขายมือ2ดีก่าครับ ราคาพอได้แล้วเอาไปซื้อบัส333หรือเอาไปturnก็น่าจะได้นะพวกมือ2นะ เพิ่มไม่กี่ตังค์

Comment

Working...
          X