Announcement

Collapse
No announcement yet.

vpu recover คืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vpu recover คืออะไรครับ

ตามนั้นครับ

แล้วต้องเปิดหรือปิดครับ

มันทำหน้าที่อะไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีคำตอบเลยหรอ

Comment

เห้อ ดันหน่อย

Comment

ดันๆ อยากรุเหมือนกัน

Comment

เท่าที่รู้ (แบบงูๆปลาๆ) VPU Recover จะแจ้งเมื่อการ์ดทำงานผิดพลาดครับ คือทำงานไม่สัมพันธ์กับ Driver ถ้าเปิดไว้ เวลาเล่นเกมแล้วเกิดการทำงานผิดพลาดของการ์ด VPU Recover จะแจ้ง แต่เราสามารถกลับไปเล่นเกมต่อได้ (มีบางครั้งไม่ได้เหมือนกัน) แต่หาก ปิดไว้ ถ้าการ์ดทำงานผิดพลาดเครื่องอาจจะค้าง หรือรีสตาร์ทครับ

ผมเจอบ่อยเหมือนกัน รู้สึกว่าถ้าการ์ดร้อน มันจะทำงานผิดพลาด และ VPU Recover
          ของผม HD4850 Drover 8.9 เกม Crysis นานๆมีที, Assassin's Creed ไม่เคยเป็นเลย

Comment

งืมๆๆ ของผมที่ถามนี้คือ เล่นแค่เว็ปมันก็เปน 4850 msiตัวเปลี่ยนซิ้ง

ไปเครมมาแล้วรอบหนึ่ง เปลี่ยนตัวใหม่มาเลย ก็ยังเปน ไม่รู้เกิดจากอะไร

เซ็งมากๆๆ ใครรู้ตอบหน่อย

Comment

Working...
            X