Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus ออกบอร์ดรุ่นใหม่ รับ Vista - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus ออกบอร์ดรุ่นใหม่ รับ Vista - -

ทีแรกผมเข้าไปดูสเปก P5B-E Plus ว่าจะซื้อแล้ว ดันมีรุ่นใหม่ออกมาอีก

รุ่น P5B Premium Vista Edition ท่าทางจะแพงเอาเรื่องนะนี่

P5B-Plus Vista Edition

จะแพงมากไหมเนี่ยย . .

Comment

รุ่นใหม่ๆส่วนใหญ่รองรับvistaแล้วครับ

อย่างgigabyte บางตัวflah biosก็รองรับแล้วครับ บางBiosรองรับ 4หัวเลย

Comment

มันก็รองรับหมดละครับ ไม่ว่าจะเป็น GIGABYTE , ASUS แต่ ASUS เนี่ยรู้สึกจะเอาแค่เรื่อง Vista มาเป็นจุดขายดูดเงินเท่านั้นเอง 965 ส่วนใหญ่ก็รองรับหมดแล้วไม่รู้นะแต่พวก DS4 , DQ6 , DS3 ได้แล้ว

Comment

Originally posted by Dark_Resurrection View Post
          มันก็รองรับหมดละครับ ไม่ว่าจะเป็น GIGABYTE , ASUS แต่ ASUS เนี่ยรู้สึกจะเอาแค่เรื่อง Vista มาเป็นจุดขายดูดเงินเท่านั้นเอง 965 ส่วนใหญ่ก็รองรับหมดแล้วไม่รู้นะแต่พวก DS4 , DQ6 , DS3 ได้แล้ว
          ตามนั้นครับ

Comment

ถ้าไม่รองรับนี่ ใช้วิสต้าไม่ได้เลยหรือครับ ชักสงสัย...

Comment

เป็นแนวทางการทำมาหากินของ ASUS เขาครับ ผมรับรองว่ารุ่นใหม่ที่ออกมานี่ประสิทธิภาพไม่ได้ดีไปกว่ารุ่นก่อนหน้านี้เกิน 5% แต่ราคาเกินแน่ครับ นี่แหละผมจึงเลี่ยนๆ กับ เอะอะอะไรก็ ASUS ซะงั้น ตอนนี่ยกให้อย่างเดียวสำหรับ ASUS คือ DVD Drive ครับ

Comment

board chip เก่าๆอย่าง 945 บางรุ่นก็ติดสติกเตอร์ว่า support vista
                เช่น Asus LD2-SE/C ก็มี สติกเกอร์ติดว่าใช้ได้ แล้วมันสู้ chip 965 ไม่ได้ตรงจุดไหนบ้างครับ

Comment

เห็นหลายยี่ห้อเหมือนกันเอา Vista มาเป็นจุดขาย

นี่ถ้าซื้อแบบไม่มี VGA onboard มา...แล้วลืมใส่ การ์ดจอเนี่ย

วิน 98 นี่มันก็ไม่รองรับนะ ผมว่า ( ขำๆนะ...อย่าคิดมาก)

Comment

945 ไม่มี Intel Flex Memory ซึ่งเป็นฟังก์ชั่นของชิพเซ็ต P/G 965ที่ทำงานกับฟังก์ชั่น Memory Disambiguation ใน Core Microarchitect ซึ่งเป็นตัวแปรสำคัญที่ทำให้ CPU Core 2 ทุกรุ่นทำงานกับข้อมูลที่ส่งผ่านเข้ามาในหน่วยความจำได้รวดเร็วเกือบเทียบเท่า Memory Controller ในตัว CPU Athlon 64 FX , Athlon 64 ทุกรุ่นไงครับ

Comment

ไอ้เรื่องSupport Vistaเนี่ย Asrockมีมาเป็นปีๆแล้วครับ บางรุ่นใส่VSTAในชื่อรุ่นไปเลย55 บอร์ดไหนๆถ้าเครื่องแรงพอก็ใช้Vistaได้อยู่แล้วครับ นอกนั้นผมคิดว่าเป็นเรื่องการทำตลาดมากกกว่า ส่วนของAsusนี่เห็นแล้วต้องบอกว่าไอ้รุ่นVistaเนี่ยหาเรื่องแพงครับ มีLCDเล็กๆมาด้วย เอาไว้สำหรับผมมีเงินครับ

Comment

Originally posted by fedora038 View Post
                        ไอ้เรื่องSupport Vistaเนี่ย Asrockมีมาเป็นปีๆแล้วครับ บางรุ่นใส่VSTAในชื่อรุ่นไปเลย55 บอร์ดไหนๆถ้าเครื่องแรงพอก็ใช้Vistaได้อยู่แล้วครับ นอกนั้นผมคิดว่าเป็นเรื่องการทำตลาดมากกกว่า ส่วนของAsusนี่เห็นแล้วต้องบอกว่าไอ้รุ่นVistaเนี่ยหาเรื่องแพงครับ มีLCDเล็กๆมาด้วย เอาไว้สำหรับผมมีเงินครับ
                        เห็นด้วยครับ น่าจะ อยู่ในส่วนของการตลาดมากกว่า ทำให้ชื่อรุ่นดูดีขึ้น น่าซื้อขึ้น

Comment

กร๊าก งั้นก็ n/b ก็คงจะมีรายการ ออกมารองรับเฉพาะวิสต้าล่ะดิ เอา n/b รุ่น vistaด้วยไหม

Comment

ก็มันเป้นกลยุทธ์นี้ครับ ไม่งั้นก็ไม่รวย

Comment

865PE รับไหมเนี่ย

Comment

Working...
                              X