overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: TOT & Bittorrent

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

Default TOT & Bittorrent

ไม่ทราบว่าตอนนี้ท่านใดใช้เนต TOT อยู่บ้างครับ

พอดีผมอยากทราบอัตราการ Download ของทุกท่านหน่ะครับ ว่ายังปกติเหมือนตอนที่ติดตั้งมาใหม่ๆกันหรือปล่าว

เพราะตอนนี้ ความเร็วในการ DL ของผมตกลงอย่างมาก จาก 210+ ปัจจุบันเหลือเพียง 110 - 150 เท่านั้น

และจากคำตอบที่ผมได้(จากทางเวปทั่วไป) คือ ทาง TOT ได้ปรับลด Speed ในการ DL ลด โดยไม่มีการแจ้งมาทางลูกค้า

ผมจะไม่เดือนร้อนเลยครับ หากผมไม่ต้องมานั่ง DL Driver ให้เครื่องลูกค้า ซึ่งตอนนี้ ส่งผลกระทบต่องานผมเป็นอย่างมาก

ซึ่งตัวผมเอง คิดว่าคงไปทำอะไรไม่ได้ ที่ทำได้ก็แค่อยากมาบอกเล่าให้เพื่อนๆในเวปได้ฟังกัน(อ่านกัน)

เนต 2 MB แต่ใช้ได้ความเร็วเหมือน 1MB อย่างนี้นี่มันหลอกลวงประชาชนหรือปล่าวครับ เฮ้อ...

สัญญาก็นะ สมัครฟรี แต่เลิกสัญญาก่อน เสียค่าปรับ 3000 กว่าบาท

ไอ้เราก็น่าจะเอะใจก่อนน้า ไม่น่าเลย ToT

OverclockZone Member pong747's Avatar

ตอนผมใช้อยู่ที่บ้านเดิมยังปกติดีอยู่ แต่พอย้ายบ้านแล้วไปยกเืลิกสัญญาณที่บ้านเก่า แล้วย้ายไปที่บ้านใหม่ มีปัญหาเลยครับทีนี้ จากเนตผม 2 เมก เหลือแค่ 512 เอง ทุเรศมากๆ จะโหลดอะไรไม่ได้เลย เลยลองเข้าถามที่สำนักงานดู
    เค้าบอกว่า ตอนนี้เนตที่ใช้ 2 เมก ก็เป็นอย่างนี้กันหมด และทางเรากำลังแก้ไขอยู่ แล้วอย่างงี้ชาติไหนมันจะดีเหมือนเดิมล่ะเนี่ย ไม่รู้จะเป็นงี้อีกนานรึป่าว ทีเวลาเรียกเก็บเงินก็เรียกเก็บเต็ม 2 เมก ไม่เห็นมันเรียกเก็บแค่ 512 เค บ้างเลย
    วัยรุ่นเซ้งเลย...

OverclockZone Member nu_pat_ka's Avatar

ใช้ของทีโอทีเหมือนกันค่ะ แต่ว่าเท่าที่ทราบเขาบอกว่ายังไงก็มาไม่เต็มอยู่ดี ที่บ้านใช้แค่ 1 เมกเองค่ะ

อยู่ใกล้ที่ติดตั้ง (ตู้) ก็เลยเร็วพอประมาณนึง

OverclockZone Member heroin's Avatar

เขา จำกัดการโหลดบิทครับ ถ้วนหน้าทุกคน จากเดิม 2 เมก เคยโหลดได้เต็มๆเำพียเต็ม 220 kb ตอนนี้จะเหลือประมาณไม่เกิน 170 ครับ ผมโหลดอยู่ทุกคืน เซ้งครับ เคยโหลดเสร็จเร็วก็มาช้ากว่าเดิมอีก

OverclockZone Member newTARO's Avatar

เน็ตผม วิ่งแค่256kเอง

จาก1m

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

Quote Originally Posted by pong747 View Post
    ตอนผมใช้อยู่ที่บ้านเดิมยังปกติดีอยู่ แต่พอย้ายบ้านแล้วไปยกเืลิกสัญญาณที่บ้านเก่า แล้วย้ายไปที่บ้านใหม่ มีปัญหาเลยครับทีนี้ จากเนตผม 2 เมก เหลือแค่ 512 เอง ทุเรศมากๆ จะโหลดอะไรไม่ได้เลย เลยลองเข้าถามที่สำนักงานดู
    เค้าบอกว่า ตอนนี้เนตที่ใช้ 2 เมก ก็เป็นอย่างนี้กันหมด และทางเรากำลังแก้ไขอยู่ แล้วอย่างงี้ชาติไหนมันจะดีเหมือนเดิมล่ะเนี่ย ไม่รู้จะเป็นงี้อีกนานรึป่าว ทีเวลาเรียกเก็บเงินก็เรียกเก็บเต็ม 2 เมก ไม่เห็นมันเรียกเก็บแค่ 512 เค บ้างเลย
    วัยรุ่นเซ้งเลย...
    คิดเหมือนผมเป๊ะเลย เวลาเก็บทำไมไม่เก็บเท่า 1 m ก็ไม่รู้ -*-

โทรไปที ชาตินึงครับ กว่าจะติด เฮ้อ...

Quote Originally Posted by nu_pat_ka View Post
    ใช้ของทีโอทีเหมือนกันค่ะ แต่ว่าเท่าที่ทราบเขาบอกว่ายังไงก็มาไม่เต็มอยู่ดี ที่บ้านใช้แค่ 1 เมกเองค่ะ

อยู่ใกล้ที่ติดตั้ง (ตู้) ก็เลยเร็วพอประมาณนึง
    1 เมก จะวิ่ง DL อยู่ที่ 100 K ซึ่งจะเป็น 1ใน10 ส่วนของความเร็วทั้งหมดครับ

ซึ่งข้อนี้ เราๆท่านๆจะเข้าใจกันดี แต่ที่ไม่เข้าใจคือ 2mb ทำไมวิ่งแค่ 150 ซึ่งเท่ากับ 1.5 m ครับ -*-

Quote Originally Posted by heroin View Post
    เขา จำกัดการโหลดบิทครับ ถ้วนหน้าทุกคน จากเดิม 2 เมก เคยโหลดได้เต็มๆเำพียเต็ม 220 kb ตอนนี้จะเหลือประมาณไม่เกิน 170 ครับ ผมโหลดอยู่ทุกคืน เซ้งครับ เคยโหลดเสร็จเร็วก็มาช้ากว่าเดิมอีก
    แสดงว่าผมก็ไม่ได้เป็นคนเดียวครับ มีเพื่อนแว้ว นี่ไม่ทราบเหมือนกันว่า TT&T จะลดด้วยหรือปล่าว เซ็ง

Quote Originally Posted by newTARO View Post
    เน็ตผม วิ่งแค่256kเอง

จาก1m
    อันนี้นี่ หนักเลยนะครับ -*- ลองโทรไป 1100 ดูครับ ให้เค้าแก้ไขได้ (ถ้ามีดวงสุดๆ 555 -*-)

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

ดีสัญญาหมดเดือนนี้ กำลังหนีไป maxnet

OverclockZone Member G_BaBy's Avatar

ห่วย สุนัขไม่รับประทานครับ tot ทำงี้มันเหมือนหลอกลวงชัดๆ

OverclockZone Member pann's Avatar

ได้เคยร่วมประนามไปในกระทู้นี้แล้วครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=276639

รู้สึกแค้นใจมาก เหมือนโดนหลอกให้ต่อสัญญาใหม่

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ทุกท่านยังดีนะ โหลดบิตไม่เต็มเฉยๆ
    หน้าซอยบ้านผม หลวมตัวไปติดมา งานเข้าสิครับ 1Mbps 490.-/เดือน
    เครื่องเขาลงวินใหม่ หาไดร์ฟเวอร์ ดาวน์โหลดไฟล์ เว็บไทย-นอก โอย ได้ 50KB ก็เจ๋งแล้ว เว็บนอกนี่ หน่วยเป็นไบท์เลย ได้สัก 10-20KBps บุญแล้ว ต้องขี่มอไซค์กลับเข้าซอยมาบ้านใช้Maxnet โหลดใส่แฟลชไดร์ฟกลับไปอีก - -* โทรไปสอบถามก็ยากสุดยอด สายไม่ว่าง(กิโลไบต์ต่อวินาทีน่ะครับ แต่อินเตอร์เน็ตที่โฆษณากัน คือ กิโลไบต์ต่อวินาที 8บิต=1ไบต์)

จริงๆผมเห็นเป็นมานานมากแล้วนะ ตั้งแต่ต้นปีได้ ดีอยุ่แปปเดียว มันน่าจะหายได้แล้ว เพื่อนผมก็ติดกัน 2คน ยื่นเรื่อง 2M อีกคนแปปเดียวได้ อีกคนในเมืองแท้ๆ 2-3เดือนยังเงียบอยู่ มันเล่นเกมส์ก็มาบ่นๆกะผมว่า เล่นๆแล้วหลุด Ping ไป TCGอยู่ๆถีบเป็นพัน งงเลย

OverclockZone Member Pikba's Avatar

TT&T ปกติ นะครับ ไม่มีการลดสปีด บิต 4m ยังโหลดได้ที่ 440-450k ครับ

OverclockZone Member

ทุกๆ ท่านยังดีกว่าของผมเปลี่ยนเป็น 4m โหลดบิทเหลือแค่ 50-70 k โทรถาม tot ว่าล็อกคนโหลดบิทรึเปล่า ไม่มีใครรู้เรื่องกันเลย เซ้งมาก

OverclockZone Member zero02's Avatar

มิน่าล่ะ ผมโหลดบิทสปีดไม่เคยเต็มเลย

แต่โหลดอย่างอื่นโดยใช้ IDM ก็เต็มดี

OverclockZone Member cpezoro's Avatar

เหมือนผมอะ เสียท่า tot เฮ้อ เลิกเสีย3000 -*-

OverclockZone Member kateriez's Avatar
    Kingdom of Thailand

ตามซิกคับ

OverclockZone Member paolovelove's Avatar

ผมก็เป็น จาก 100+ เหลือ 45-50 เซ้ง

เงินก็จ่ายครบทุกเดินไม่เคยค้างทำไมมันถึงทำแบบนี้

OverclockZone Member

ทีโอทีเหมือนกัน เนต 1 เม็ก มะก่อนโหลดได้ 105-110 ปัจจุบันไม่เคยเกิน 80 เลย.. เซ็ง ดีที่ไม่เปลี่ยนทำสัญญาเป็น 2 เมก ไม่งั้นโดนปรับแน่ แต่จะเปลี่ยนไปใช้เจ้าอื่นแหระ..

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ตอนนี้ 2 เมกของ TOT จะโหลดบิทได้ที่ 170k

แต่โหลดไฟล์ธรรมดา ยังได้ 225k เท่าเดิมครับ

ผมมีวิธีนึงที่เคยใช้ให้โหลดบิดได้เต็มเท่าเดิม แต่ตอนนี้ใช้ได้แต่ 1 เมก กับ 1.5 เมกครับ ใช้กับ 2 เมกไม่ได้ อิอิอิ

แต่ตอนนี้ผมใช้ 2 เมก เลยเซ็งเลยครับ ใช้ไม่ได้

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ลดครับ 165Kb
    ธรรมดา 220-225Kb

มันทำไม ทำตัวเหี... แบบนี้จังเลยครับ

ผมอยู่โคราช หน้า มทส เน็ต 2 เมก โหลดบิทได้ 150-160 k แต่ IDM ยังได้ 230 k ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks