Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis กับอีก 1 คำถาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis กับอีก 1 คำถาม

ผมไม่แน่ใจว่าเป็น ver ไหน (น่าจะเป็นเวอร์แรกมั่ง) หลังจากหาทางออกจากถ้ำได้ไปเรื่อยๆ จนพาเพื่อนอีกคนที่มาช่วยเราแล้วชุดของเค้าเสียพลังงานที่ต้องพาไปอยู่ที่อุ่นๆ ไปจนถึงตอนที่หนีตัวใหญ่ขึ้น ฮ. แล้วนักบินโดนยิงตายเราต้องไปขับเอง ตรงนี้แหละขับผมงงกะมาน จุดเหลืองแรกผมขับผ่านไป พอจุดเหลือง 2 ต้องทำไงคับ ผมลองขับเฉียงไปทางซ้ายก็ไม่ได้เหมือนเครื่องบินมันจาบินลงไม่ยอมบินขึ้น พอไปเฉียงไปทางขวาก็เจอความเย็นจนมองไรไม่เหง เอาเครื่องลงก็ไม่ได้ ออกจากเครื่องก็ไม่ได้ งง ต้องทำไงคับ ไปไม่เป็นเลย อ่าน Object ก็ไม่เข้าใจ ฟังมันพูดยิ่งงงใหญ่ ช่วยหน่อยคับ - -"

จำไม่ได้ว่าทำไง แต่ขอตอบว่าภาคแรกครับ - -*

Comment

ที่มันจะมีพายุหมุนปะ ไปทางขวากะได้ ตอนไปกด shift เหยียบคันเร่งพุ่งไปเลย

Comment

Originally posted by Admiralce View Post
        ที่มันจะมีพายุหมุนปะ ไปทางขวากะได้ ตอนไปกด shift เหยียบคันเร่งพุ่งไปเลย
        ช่ายๆ มีเหมือนพายุหมุ่น 2 ลูกทางฝั่งซ้าย เดวไปลองดูใหม่คับ กัวมันจาเย็นจนหน้าขาวอีกอะ ชนระเบิด อิอิ ^^

Comment

จุดเหลืองมันให้ป้องกันเอเลี่ยนไปเรื่อยๆคับ ยิงไป มันให้ป้องกันน่านฟ้าอ่าคับ ถ้าจำมะผิดน้า

Comment

ตรงพายุนี้ ผมชนเขา ไม่ก็โดนดูดโหม่งโลกไปหลายหนเหมือนกัน กว่าจะผ่าน - -*

Comment

Originally posted by Admiralce View Post
              ได้ผลครับท่าน ผ่านละ อิอิ ขอบคุงท่านมาก กดมิดเลยคับ 555 (ตอนแรกก็ลองกด Shift แล้วนี่หว่าไม่เหงได้ -.-)
              Originally posted by incresly View Post
              จุดเหลืองมันให้ป้องกันเอเลี่ยนไปเรื่อยๆคับ ยิงไป มันให้ป้องกันน่านฟ้าอ่าคับ ถ้าจำมะผิดน้า
              ขอบคุงครับ ^^
              Originally posted by miixer View Post
              ตรงพายุนี้ ผมชนเขา ไม่ก็โดนดูดโหม่งโลกไปหลายหนเหมือนกัน กว่าจะผ่าน - -*
              ถูกผมโดนดูดจนเลิกเล่นมาตั้งกระทู้ถามอะ -*- อิอิ ตอนนี้ผ่านละ แต่เจอปัญหาอีกละ งง

Comment

อีก 1 คำถาม (ไม่รู้ต้องถามอีกเท่าไหร่กว่าจะจบ)

คือปืน TAC Cannon ที่ให้เราไปเอา ที่ด่านเรือบรรทุกเครื่องบินอะครับ แล้วมี Alien Exosuit ตัวใหญ่มาบุกเรือ
                ไม่เข้าใจว่าให้ใช้ปืน TAC นี่ยิงป่าว แล้วทำไมมันยิงไม่ออก มันบอกว่า No target locked งง แล้วพอใช้อีกปืนที่แรงๆ ยิงจนหมดมันก็ไม่ตาย แถมมีลูกน้องมาป่วนเรื่อยๆ ต้องทำไงอะงับ -.-

Comment

TAC gun ใช้ตอนยิงตอนเจอ ยานใหญ่ๆ ครับ มันจะมาหลังเราฆ่าเจ้า exosuit ได้

เจ้า exosuit เอา เครื่องยิงจรวด กับ minigun สาดเอา

Comment

Originally posted by RedEye View Post

ถูกผมโดนดูดจนเลิกเล่นมาตั้งกระทู้ถามอะ -*- อิอิ ตอนนี้ผ่านละ แต่เจอปัญหาอีกละ งง
                    ด่านนี้ผมก็มีปัญหา เหมือนกัน คือตอนพ้นภายุหมุน ไปต้องไปไล่ยิงกะเอเลี่ยน
                    แล้วตอนหลังยานมันเริ่งเครื่องไม่ไป เป็นเต่าเลย

ปรากฎว่าได้รับความเสียหายมากเกิน เลยเริ่มเล่นใหม่เลย กว่าจะผ่าน เง้อ

Comment

ที่เร่งเครื่องไม่ไปเปงเพราะเครื่องมันเสียหายครับต้องรอเครื่องมันรักษาตัวมันสักพักก่อน

Comment

ด่านเครื่องบินนี้เป็นอะไรที่ผมไม่ได้จำที่สุดล่ะ ใน crysis ภาคแรก - - ก็บินๆยิงๆก็จบอ่า - -... แต่ต้องหลบๆอะไรด้วยไม่รู้ รู้สึกพายุหล่ะมั้ง

Comment

บิน ชิด เขา ให้มากที่สุดครับ ง่ายๆ

Comment

Originally posted by miixer View Post
                            TAC gun ใช้ตอนยิงตอนเจอ ยานใหญ่ๆ ครับ มันจะมาหลังเราฆ่าเจ้า exosuit ได้

เจ้า exosuit เอา เครื่องยิงจรวด กับ minigun สาดเอา
                            อ่า เหรองับ เดวไปลองใหม่ แสดงว่าต้อง ยิงๆๆ แล้วก็ วิ่งๆหากระสุน - -"
                            ขอบคุงคับ

Comment

Originally posted by RedEye View Post
                              อ่า เหรองับ เดวไปลองใหม่ แสดงว่าต้อง ยิงๆๆ แล้วก็ วิ่งๆหากระสุน - -"
                              ขอบคุงคับ
                              นั่นแหละถูกต้องมีให้เกลื่อนเลยหาเอา

Comment

Working...
                              X