Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังจะกด AMD 2500+xp ลงได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังจะกด AMD 2500+xp ลงได้ครับ

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สาวกเอเอ็มดี ทุกคน ผมขอความคิดเห็นด้วยและความช่วยเหลือด้วยครับเพราะผมใช้เจ้า Barton 2500+ xp ทำผมร้อนจุตูดเลยครับ ผมเปิดแค่เครื่องเข้าไปออสอุณหภูมิพุ่งขึ้นถึง55 องศาเลยครับ พอเล่นเกม+ทำงานหนักๆ เอาเลยครับซัดไป 60 องศาเห็นแล้วร้อนมากอันนี้ผมเปิดฝาเครื่องทั้ง 2 ข้างพัดลมเปิดจ่อ อ่อลืมบอกไปครับผมใช้สเปกนี้นะครับ
    CPU 2500+xp Barton@3200+
    แรม1 GB * 2
    ฮาร์ดดิส 250 Seagate Baracuda SATA
    การ์ดจอ 6800 GT / 256/ 256
    เมนบอร์ด GIGABYTE / GA-7n400 Pro2 /
    ใครมีวิธีช่วยบอกทีนะครับหรือถ้าบอกสเปคใหม่ให้ก็ได้นะครับงบ 50000 บาทครับ
    ปล.ขอบคุณพี่น้องสาวกเอ็มทุกท่านที่เข้ามาอ่านและขอบคุณทุกคำวิจารณ์ครับ ( AMD จงอยู่คู่กับคุณตลอดไป)

ก็เครื่องมันแรงนี้ครับ นั้นตามสูตรเลยนะครับ 2500@3200

็HYPER6 ซิครับ

Comment

ลืมดู งบ 50000 ก็ ถอยมันใหม่เลย รุุ่นใหม่ เย็นสุดขั้วครับ

Comment

5หมื่น ก็ถอยใหม่เลยดีกว่าครับ แล้วตัวเก่า หาซิงค์ดีๆมาแปะซักอันก็แจ๋วแล้ว

Comment

ทำไปก็ไม่คุ้มคับ ลอยไว้ที่ 60 องศาก็ไม่ไหม้หรอก

งบ 5 หมื่นเอาไปประกอบใหม่ เงินเหลือไปเลี้ยงสาวซะด้วยซ้ำ

Comment

ผมว่าไม่ต้องทำอะไรเลยจะดีกว่านะครับ

ตัว xp 2500 อุณภูมิที่อยู่ระหว่าง 55 - 60 องศา เป็นเรื่องปกตินะครับของผมและเพื่อนที่ใช้กันที่อุณหภูมิห้อง 37 องศา ความร้อนมันก็ราวนี้ ๆ ใช้มา 3 ปี แล้ว เปิดโหลดบิททั้งวันทั้งคืนไม่เห็นเป็นไรเลย

Comment

ขอบคุณสาวกเอเอ็มดีทุกท่านที่ตอบกระทู้นะครับช่วยแนะนำด้วยนะครับเด็กใหม่ไรความรู้ ดังงบที่บอกไปข้างต้นนะครับ 50000 บ. ช่วยจัดสเปกที่เผื่อขาดเหลือ 10000 บ. ครับ
              ปล.ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำวิจารณ์ก๊าบบบบบบบบบบบบ

Comment

ผมว่ามันร้อนไปนะ ยกเว้นไฟเกิน 1.7

Comment

ลองไปเดินหาซื้อ heatsink : Thermalright SLK900A (ราคาตัวละ 950 บาท ...ผมเดินที่พันธุ์ทิพย์วันก่อน...เห็นมีหลงเหลืออยู่แถวๆ ชั้น 3 หรือ 4 นี่แหละ แถวหลังๆ )
                  และเดินไปถามหาพัดลม TMD ที่ร้าน Busitek ดูนะครับเผื่อว่ายังมีอยู่ (ตัวละ 450 บาท)

เมื่อจับคู่กันระหว่าง Thermalright SLK900A + TMD fan + ซิลิโคน (Hellfreezer)... รับรองว่าจะสามารถคุมอุณหภูมิได้ไม่เกิน 45 องศาแน่นอน

*Set ของผม Thermalright SLK900A + TMD fan + ซิลิโคน (Hellfreezer)...
                  - กับเซ็ท Barton 2500+... อุณภูมิอยู่ที่ 39-43 องศาเท่านั้น
                  - กับเซ็ท Barton 3200+(แท้ๆ) อุณภูมิอยู่ที่ 41-47 องศาเท่านั้น

Comment

ชุดเก่าจะปล่อยก้อบอกกานนะคับ อิอิ

Comment

ความร้อนไม่ถึง 65 องศาไม่ถือว่าร้อนครับ

Comment

แสดงว่า ไม่ทันตำนาน นกไฟ Tunderbird

Comment

อ่อโทษทีครับช่วยจัดสเปกให้ทีนะครับตามงบข้างบนเผื่อผมอาจจะออกใหม่ครับ 50000 บ.ที่บอกไว้จ้าและขอบคุณทุกคำตอบจ้าพี่น้องเพื่อน (ขอให้ AMD อยู่กับท่านตลอดไป)

Comment

รอท่าน wikorn ครับ เด่วพี่เค้าจัดให้
                            แล้วผมเอาของพี่เค้าไปแปลงเอาตัวอื่นมาใส่ให้เป็นอีกทางเลือกล้ะกันครับ

Comment

Originally posted by กบในกะลา View Post
                              แสดงว่า ไม่ทันตำนาน นกไฟ Tunderbird
                              ผมว่าไม่ใช่นกไฟนะ เป็นนกย่างซะมากกว่า เคย cpu เห็นไหม้มากะตาเป็นครั้งแรกก็เจ้ารุ่นเนี้ยหละ

แต่เด๋วนี้ amd เค้าพัฒนาแล้ว ไม่ร้อนเหมือนแต่ก่อน

สำหรับ จขกท (จับไข่กระเทย) ผมว่าหา zink ใหม่ ที่ก้นเป็นทองแดงฟินเป็นอลูมิเนี่ยม

แล้วเอาพัดลมแรง ๆ ติดไปหน่อย ก็อยู่ละ เห็นมีของอยู่ร้าน jedi รู้สึกจะ thermalright มั้ง 450 แจ่ม

เก็บ 5 หมื่นไว้กินหนมก่อน เด๋วมันมีตัวใหม่ออกมาเรื่อย ๆ แต่ถ้ารีบซื้อก็ลุยเลยครับ

ซื้อก่อน ได้ใช้ก่อน ตกรุ่นก่อนด้วย

Comment

Working...
                              X