overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ซวยแล้วครับ ซื้อs42มาแต่ไม่ได้พลิกเครื่องดู

OverclockZone Member

Default ซวยแล้วครับ ซื้อs42มาแต่ไม่ได้พลิกเครื่องดู

ผมพึ่งซื้อ s42 จากร้าน jib ชั้น3 พันธิปเมื่อไม่กี่วันนี้เองครับ พอดีวันที่ไปดูรีบมากจริงๆ เลยได้แค่ตรวจดูจอ และการใช้งานอุปกรณ์อื่นๆเฉยๆ ตอนนี้เครียดมากเหมือนกันครับ เพราะวันนี้หงายเครื่องมาดู seal ตรงส่วนของ HDD แล้วมันมีล่องลอยการแกะอยู่ครับ ซื้อมาหลายวันแล้วพึ่งจะว่างได้ใช้งานเนี่ยหล่ะครับ อ่อ ตอนซื้อผมขอเพิ่มแรมเป็น 4gb ด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าช่างเค้าแกะผิดหรือเปล่า แต่ผมว่าระดับร้านjibแล้วไม่น่า..นะครับ เฮ่อ ตอนนี้เคลียดมากครับ ยิ่งเป็นกับตัวนี้ด้วย กลัวการ์ดจอพังแล้วเครมไม่ได้
    = =" ตอนนี้รู้สึกจิตรตกมากครับ พรุ่งนี้ถ้าว่างจะลองโทรไปถามทางร้านดูครับ เฮ่อออออ

ปล. เคลียดครับเคลียด
    ปล2. เคลียดจนนอนไม่หลับเลยครับ เซงมาก
    รูป รูป

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by [noob]x2 View Post
    ผมพึ่งซื้อ s42 จากร้าน jib ชั้น3 พันธิปเมื่อไม่กี่วันนี้เองครับ พอดีวันที่ไปดูรีบมากจริงๆ เลยได้แค่ตรวจดูจอ และการใช้งานอุปกรณ์อื่นๆเฉยๆ ตอนนี้เครียดมากเหมือนกันครับ เพราะวันนี้หงายเครื่องมาดู seal ตรงส่วนของ HDD แล้วมันมีล่องลอยการแกะอยู่ครับ ซื้อมาหลายวันแล้วพึ่งจะว่างได้ใช้งานเนี่ยหล่ะครับ อ่อ ตอนซื้อผมขอเพิ่มแรมเป็น 4gb ด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าช่างเค้าแกะผิดหรือเปล่า แต่ผมว่าระดับร้านjibแล้วไม่น่า..นะครับ เฮ่อ ตอนนี้เคลียดมากครับ ยิ่งเป็นกับตัวนี้ด้วย กลัวการ์ดจอพังแล้วเครมไม่ได้
    = =" ตอนนี้รู้สึกจิตรตกมากครับ พรุ่งนี้ถ้าว่างจะลองโทรไปถามทางร้านดูครับ เฮ่อออออ

ปล. เคลียดครับเคลียด
    ปล2. เคลียดจนนอนไม่หลับเลยครับ เซงมาก

ก่อน7วันไปเปลี่นตัวใหม่ได้ที่ร้านคับ

OverclockZone Member

ไม่ทันแล้วครับท่าน ซื้อมาเกือบ10วันแล้ว - -"

เซงสาทเลยครับ ท่าจะเสียโง่กับร้านนี้ซะแล้วครับ

สงสัยจะเจอพนักงานไม่รู้เรื่องแกะเปลี่ยนแรมผิดช่องมั้งครับ งานเข้าละครับ

OverclockZone Member -Lz_l3_KiM_zA-'s Avatar

Quote Originally Posted by exodus32 View Post
    สงสัยจะเจอพนักงานไม่รู้เรื่องแกะเปลี่ยนแรมผิดช่องมั้งครับ งานเข้าละครับ
    ส่วนมากพนักงานขายยังรู้เรื่องน้อยกว่าเราเลย ขนาดแค่ถามเรื่องสลับการ์ดจอ งงไปนาน2นาน

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

รู้่ว่าการ์ดจอมันอาจจะเจอเอ๊ฟเฟ็คพังเอาได้แล้วไปซื้อมาทำไปละครับ ทำใจกันไป

OverclockZone Member data_db2's Avatar

คิดมากเกินเปล่าท่าน
    เครื่องผม เปลี่ยน CPU แรม HD ใส่ mini PCI ยังไม่หมดประกันเลย
    อีกหลายท่าน S41 ใส่ Turbo Mem ก้ไม่หมดประกัน

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

Quote Originally Posted by powerdome View Post
    รู้่ว่าการ์ดจอมันอาจจะเจอเอ๊ฟเฟ็คพังเอาได้แล้วไปซื้อมาทำไปละครับ ทำใจกันไป
    เอฟเฟ็คอะไรหรอท่านช่วยอธิบายหน่อยครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by powerdome View Post
    กาดจอรุ่นนี้ไม่มีปัญหาheat cycle คับมีแต่8400 8600 9300 9500

ส่วนประกันผมว่าไม่ขาดนะลองสอบถามตามนี้

เบอร์ติดต่อและที่อยู่ศูนย์เบนคิวนะคับ
    BENQ
    748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
    Tel 026155248-9 Fax 02-6155250

แผนที่
    http://www.benq.co.th/page/?pageId=196(หยุดวันอาทิตย์ วันเสาร์ครึ่งวันนอกนั้นเต็มวัน)

มาอัพศูนย์ใหม่ท่พันทิพประตูนํ้านะคับ

ศูนย์บริการเบนคิวสาขาพันทิพพล่าซ่า
    604/3 อาคารพันทิพย์พล่าซ่าชั้น1(โซนบันไดเลื่อนด้านหลัง)ห้อง171 ถนนเพชรบุรี แขวงถนนเพชรบุรี เขตราชเทวี กรุงเทพ 10400
    โทร
    02254 9797.หรือ 02252 9933 ต่อ1255

มือถือ
    0863417834 (หยุดทุกวันอังคาร)

ออฟฟิส BenQ ทำ Marketing และควบคุมดูแลตลาดทั้งหมด(ไม่ใช่ศุนย์ซ่อมนะ)
    ตรงรถไฟฟ้าช่องนนทรี ตึก Empire เบอร์หลังโบชัว 0-2670-0310 ถึง 2 (เผื่อมีปัญหาด่วนมากต้องการคุยกับเบนคิวโดยตรง)

OverclockZone Member ignited's Avatar

เป็นไปได้ไหมว่าร้านเปลี่ยน HDD ที่ลงวินโดว์กับไดรเวอร์ผ่านแล้วเอามาขายให้

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

ดู ดู ดู ดู jib ทำ

OverclockZone Member ohm123's Avatar

วอยซ์ที่ขาดตรงช่องhdd หรือครับ ของผมวอยส์จะอยู่ขางในตรงถาดเหล็กรองhddอีกทีครับติดเชื่อมถาดกับตัวhdd ตอนเปลี่ยนเผลอทำขาด เป็นอันว่าhddหมดประกันซะงั้น^^"

- จขกท. ลองสำรวจแบบผมดูนะครับว่าตรงถาดกับตัวhddยังมีวอยส์เชื่อมติดอยู่ ตรงไหนบางในบริเวณนั้นอาจจะ ยังไม่ขาดจากประกันก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่มี อาศัยติดตรงฝาเลยนี่คงลุ้นกันเองครับ แต่บางทีประกันเขาเก็บแค่ s/n ก็มีนะครับอันนี้เคยได้ยินมาครับ

OverclockZone Member bask512230's Avatar

Quote Originally Posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
    ส่วนมากพนักงานขายยังรู้เรื่องน้อยกว่าเราเลย ขนาดแค่ถามเรื่องสลับการ์ดจอ งงไปนาน2นาน

สลับการ์ดจอ เป็นยังไงเหรอคับพี่

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

ทำไมติ๊กเกอร์มันแกะง่ายจัง

mr.aof
    Guest

Quote Originally Posted by bask512230 View Post
    สลับการ์ดจอ เป็นยังไงเหรอคับพี่
    เป็นระบบ Hyber Power คือระบบที่สามารถเลือกใช้การ์ด ว่าใช้ของอะไร
    คือสรุปมันมีการ์ดจอ 2 ตัวคือ
    1. Intel
    2. Nvidia
    ถ้าต้องการประหยัใจก้อเลือก Intel ก่อน
    ถ้าต้องการเล่นเกมหรือใช้งานที่ต้องเน้น 3D เลือก Nvidia ได้เลย

Quote Originally Posted by bask512230 View Post

มาเสริมให้ว่าตอนนี้มีแค่2ยี่ห้อ3รุ่นที่มีระบบไฮบิดสลับกาดจอแยก คือเบนคิวs42 กับโซนี่2รุ่น

OverclockZone Member turionx2's Avatar

กำ มันไม่มีผลต่อประกันหรอกครับ = =" จากรูปนี้อยู่ตรงช่อง HDD รือครับผมแกะเปลี่ยนอยู่น่ะไม่มีปัญหาหรอกครับ ลองคิดดูแค่สติกเกอร์ บางทีใช้งานไปขูดขีดถลอก ก็ไม่ต้องเคลมกันพอดีซิครับ ^^ เค้าดู ID เครื่องครับ ไม่ต้องเคลียด อย่าไปแกะสติกเกอร์ด้านในเข้าแล้วกันครับ ดูจากรูแปล้วส่งสัยติดครั้งแรกไม่ปิดรูน๊อตเลยลอกติดใหม แต่ยังไงก็ไม่ควรจะเป็นแบบนั้น ออกจากร้านมาแล้วมันไม่รับหรอกครับ ไม่ว่าร้านไหน

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ผมว่านะมันคงแกะผิดที่อ่ะครับ

OverclockZone Member newbies69's Avatar

ให้ที่ร้านลงวินโดว์ให้รึเปล่าครับ ผมไปมาเห็นที่ร้าน jib เค้าถอดฮาร์ดดิสออกมาลงวินโดว์ทุกตัวเลยครับ

ปล.ผมไปมาเมื่อ 3-4 อาทิตย์ที่แล้ว เห็น s42 ตัวนึงที่ร้านถอด hdd มาลงวินโดว์อยู่ไม่รู้ใช่ของคุณรึเปล่า (^__^)

OverclockZone Member phic's Avatar

หากาวแปะใหม่ครับ ให้ตรงๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks