Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำแมนบอร์ดสำหรับทำร้านเกมส์ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำแมนบอร์ดสำหรับทำร้านเกมส์ให้หน่อยครับ

พอดีจะเปิดร้านเน็ตครับ อยากให้ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ cpu และ m/b หน่อยครับ

พอดีว่า ตัวเซิฟเวอร์ ผมจะใช้ E7200 อยากจะให้ช่วยแนะนำ M/B ที่รองรับระบบ ipat ให้หน่อยครับ

ส่วนเครื่องลูก ผมว่าจะใช้ M/B intel DG31PR ครับ กำลังตัดสินใจว่า

จะใช้ CPU ตัวไหนดี ระหว่าง E5200 E4600 E2200 E2180

หรือ ถ้ามีคำแนะนำอื่นๆบอกได้นะครับ ว่าควรจะใช้อันไหนดี

IPAT รองรับทุกตัวที่เป็น intelครับ
    แนะนำ
    E2180
    MB asrock
    ram 2g
    4670/ 9500GT DDR3 /9600GSO

Comment

Working...
    X