overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: อยากรู้จักว่าคนในบอร์ดมีคอมครั้งเเรกอายุเท่าไหร่

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

Default อยากรู้จักว่าคนในบอร์ดมีคอมครั้งเเรกอายุเท่าไหร่

อยากจะรู้ว่ามีคอมเป็นของตัวเองครั้งเเรกอายุเท่าไหร่

ตอนผมม.1 ป. 5 - 6 ผมไม่มีคอมไปเล่นร้าน 1 ชม.เเล้วนั่งดูเค้าเล่นทั้งวันในร้านไม่กลับบ้านเลย
    คิดถึงอดีตครับเลยเอามาเล่า
    เพราะตอนนั้นติดเกมส์มาก ๆ ไปร้านเล่นเกมส์ The sims พวก CS เเล้วก็ Command ครับผมเล่นร้านตั่งเเต่ชม.ละ 20 บาทครับ

เมื่อก่อนติดมากไม่ยอมกลับบ้านเลยทั้งวัน

OverclockZone Member madoadza's Avatar
    บ้านโป่ง ราชบุรี

ตอนอายุ 19 ตอนนั้นเพิ่งเข้า ปี 1

immortalpao's Avatar

ผมได้คอมครั้งในอายุ 13จาก14 คับ

OverclockZone Member skinhead's Avatar

ตอน ม.5 ครับ

OverclockZone Member karanikov's Avatar

ถ้าหมายถึงมี com ส่วนตัวละก็ ตอนเรียนปี 4 ครับ ก็หลายปีแ้ล้วนะครับ (แก่แ้ล้ว)

OverclockZone Member Ajuiy's Avatar

มีคอมเครื่องแรกตอนอายุ 13 ปี

OverclockZone Member abcdz's Avatar

10 ปีได้แล้วมั่ง ตอนนี้ ยังเล่นได้อยู่เลย คอมเครื่องนั้น พิมพ์งาน

ฟังเพลง เล่น m ตุกๆ หน่อยๆ เก็บไว้ๆ เป็น อนุสรณ์ ^^

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

มีคอมส่วนตัวใช้เองตอนป.5 แต่ถ้าเคยใช้ที่บ้านก็ อนุบาลได้มั๊ง ตอนนั้น Windows 3.1 อ่ะครับ ก็ร่วมๆ10ปีแระ

OverclockZone Member raknadumann's Avatar

มีตอนอายุ 14 ครับ จำได้ตอนนั้นเรียน ม 2
    ช่วงแรคนารอคกำลังคลั่งๆ ไปเล่นร้านเกมส์วันละ 45 บาท +ค่าน้ำ ขนม เป็นวันละ 60 กว่าบาท
    วันเสาร์หนักหน่อยบอกที่บ้านไปทำงานอ่านหนังสือบ้านเพื่อน ล่อไป 100 บาท 55+
    สุดท้ายกลับบ้านมานั่งคิดหาแผนเพื่อที่ตัวเองจะได้มีเลเวล เยอะๆ บอกแม้ว่าซื้อคอมเถอะจะเอามาพิมพ์งานอะไรได้
    เดือนต่อมา แม่พาไปพันทิพเลยครับ หมดไป17000 สเปคเครื่องตอนนั้น celoron D 2.4 mb ecs 651 C M ram 256 hdd 80
    cdrom เคสขาวฝาข้างใสมีใยไอ้แมงมุม ด้านหน้ามีหลอดไฟสีฟ้า 2 หลอด
    ปัจจุบันอยู่มหาลัยปี 1 เวลาผ่านมา 6 ปีแล้วครับ
    ปัจจุบันก็คอมตัวเดิมครับ อัพเกรดนิดหน่อย
    เป็น ram 512*2 FX 5500 ใช้เล่น dota winning ลื่นปื้ดครับ
    ว่าจะขายเเล้วเปลี่ยนใหม่ทั้งชุด
    cpu ดันน้อยใจลดความร้อนตัวเองลงถึง 46 องศาจาก 55 องศา งงเลยครับพี่น้อง

ขออภัยที่แพล่มยาวนะครับ แต่นึกย้อนถึงสมัยเก่าๆแล้ว ขำตัวเองครับ

OverclockZone Member finaleak's Avatar

ผมก็เรียนคอมมาตั้งแต่ ม.3 ปวช-ปวส. จนถึง ป.ตรี ปี 3 พึงจะมีครับ

รับซ่อมคอมไปเรื่อย เอาอะไหล่ลูกค้าที่เสียๆ มารวมกัน ใช้ครับ (จนๆสุด)

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

21 ครับ

OverclockZone Member JuKaGee's Avatar
    FHM Office รามอินทรา

21 ปี ขอที่บ้านมา ใช้ได้5ปีก็พัง
    ตอนนี้ใช้ Dell Vosto 1400 ซื้อเอง 32500 เงินสด เก็บเงินปีครึ่ง

OverclockZone Member kohkae's Avatar

ม.3 ครับ

พ่อซื้อให้ ราคา 45,000 บาท

เครื่อง 486DX2-66 จอ 14"

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

ปวช.1 ประมาณนี้ ญาิติให้เครื่องมาเ่ล่น เก่ามาก P1 แต่มันเป็นอาจาร์ยที่ดีที่สุดของผมเลย

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

จับคอมครั้งแรกตอน ม.1 window95 มั้ง เครื่องที่โรงเีรียน
    หอบ floppy disk ไปเรียน พังบ้าง หายบ้าง ร่อนเล่นบ้าง
    (ยังดีช่วงนั้นยังเล่น Super famicom ที่มันมีตัวแปลงไว้เล่นเกมที่มาจากแผ่น floppy ไม่รู้เรียกว่าอะไร เลยมีแผ่นเปล่าเยอะ)

ม.3 ขึ้นก็ไปเล่นบ้านเพื่อนและร้านเกม ชม.ละ 30-40 บาท (CM, age of empire)
    จนถึง ปี 1 จึงมีคอมเป็นของตัวเองครับ ศึกษาและซื้อมาประกอบเอง
    AMD นกย่าง 1Ghz
    Asus A7Vxxx (จำรุ่นไม่ได้)
    Ram 256MB
    GF2 32MB (ปัจจุับันยังใช้อยู่)
    Hdd 20GB (ปัจจุับันยังใช้อยู่)
    LG CD-ROM (ปัจจุับันยังใช้อยู่)
    โมเด็ม Aztech 56K external (ยังใช้งานได้)
    17" FLAT LG (ปัจจุับันยังใช้อยู่ แต่จอเริ่มเสื่อม)
    SUH keyboard (ปัจจุับันยังใช้ดีอยู่)
    Logitech mouse

เช็คอายุกันเหรอครับนี่ ?

Super Moderator tor_Za's Avatar

เล่นครั้งแรกตอนอุนบาล

มีเป็นตัวของตัวเอง ป.2 มั้ง เริ่มคล๊อกตอน ป.6

ตอนนี้ จบ.โท ลูกเจ็ดขวบคนนึง

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

เป็นคน ตจว.เลยไม่มีเครื่องเป็นของตัวเอง ตอนเรียนจบได้ทำงานจึงมีเป็นของตัวเอง ตอนนี้อายุ 18 ฮิฮิ

OverclockZone Member BiiGzzZ's Avatar

ผมได้ตอน ปวช1 ครับ อายุ 15 ตอนนั้นเป็น P4 2.6+GF2 เล่น Counter มันกระจาย เหอะๆๆๆ
    ตอนนี้อายุ 23 ซื้อคอมเองครับ E7200+ATI4850 แถม OC เข้าไปอีก เล่น Crysis มันกระจุยกระจายกว่า 555555
    คาดการไปเลยว่า ตอน 24 อาจจะขายเครื่องนี้ไปลองเล่น 1366

OverclockZone Member Masterboy's Avatar
    -:- พระนครศรีอยุธยา -:-

2 ขวบครับ น้องผมเอง - -

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

คอมเครื่อง แรก ตอนอยู่ ประถม ไม่แน่ใจว่า 2 หรือ 3

เล่นได้ แต่ Counter กะ red aleart

ฮิฮิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks