Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Ram 4G กะ winXP หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Tiberium View Post
    แล้วถ้าเห็นแค่ 3GB แต่เราใช้งานมันเกิน 3GB มันจะดึงส่วนที่หายมาใช้หรือเปล่าครับ
    ไม่สามารถใช้งานส่วนที่ไม่เห็นนั้นได้ (OS เห็นเท่าใหร่ก็ใช้งานจริงๆ ได้แค่นั้น)
    จะไปดึง RAM ในส่วนที่เป็น Virtual Memory เเทน (HDD)

Comment

การ์ดจอออนบอร์ดผม HD3300 DDR3 128MB sideport บนบอร์ด GIGABYTE ma790GX-DH4S คับ

Comment

ลง win 64bit ครับ จบแน่นอน อิอิ รู้สึก 64bit จะเห็นได้ถึง 128g นะ

ปัญหาเรื่อง ram เนียแหละ ทำให้ผมได้เปลียนมาใช้ vista 64bit
        เพราะ มันทำงานได้ดีกว่า xp 64bit ลงโปรแกรมของ 32bit ได้เกือบทั้งหมด

ลงพวกตระกูล Adobe ได้ทุกตัว ไม่มีปัญหานะครับ (ได้ข่าว CS4 จะ support 64bit เต็มๆแ้ล้ว)

Comment

Working...
        X