Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาค่ะ (T T")

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่า กลัวเรื่ีองแรมไม่เข้ากันเหมือนกันแฮะ กลัวเสียตังฟรี

ปล.เจ้าของกระทู้ ชื่อเดียวกับแฟนผมเลย

Comment

Originally posted by kidnun View Post

ผมก็เคยเป็น

MB = ASUS P5LD2 SE
      RAM = Kington 512 MB 667 (CL5) ใส่ 2 ตัว ก็วิ่ง dual นะ

ใช้งานไปสักพัก จอฟ้า นานๆ เป็นที
      ดูอาการมาหลายที่ ไม่มีใครแก้ได้ ไปเจอเซียน เขาให้คล็อก แรม เหลือบัสแค่ 400 ตอนนี้ ไม่มีจอฟ้า เปิดข้ามวันข้าม คืนก็ไม่มีจอฟ้า

เคสผม แรมไม่ได้เสีย m/b ก็ไม่ได้เสีย เพียงแต่คงไม่รองรับกันเท่าไหร่

(เซ้งเลย อุตส่าห์ซื้อ 667 มากลับต้องใช้แค่ 400)
      --------------------------
      เมนบอร์ดตัวเดียวกับเจ้าของกระทู้

Comment

โอพระเจ้า ผมรอด Dual ไม่มีปัญหา ซื้อมาคนละล๊อต

ชิฟเเรมไม่เหมือนกันด้วย ตัวเเรก 8 อีกตัว 4

แต่บัสเดียวกัน เเล้วก้อ kington เหมือนกัน

รอด ๆ

Comment

เวนกรรม ต้องลดแรมหรอน่ะ แย่เลยครับเจองี้

Comment

สงสัยบอร์ดรุ่นนี้ มันจะ .... -*-

Comment

1.ถ้าเอาเครื่องไปร้านที่ประกอบ ขอให้เค้าเทสแรมคู่ใหม่ที่มันเข้ากะเมนบอร์ดให้ เค้าจะยอมมั้ยคะ
              แล้วพอรู้ว่า ต้องใช้แรมแบบไหน ก็ค่อยเอาสองตัวเก่าที่มี ไปเคลม แล้วเพิ่มเงินกับศูนย์ เพื่ออัพเป็นรุ่นที่ใส่กับเมนบอร์ดเราได้

ทำอย่างนี้ จะได้ไหม?

2.หรือว่าต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดอีกคะ?

(ถ้าจะต้องเปลี่ยนแรมใหม่ โดยที่ทิ้งคู่เก่าไปเลย ทำไม่ได้อ่ะค่ะ~คุณแม่ตีตายแน่ๆ เพิ่งเสียเงินเปลี่ยนเมนบอร์ดไป)

Comment

(T T") จาร้องไห้...

Comment

ลองวิทีแรกดูน้ะครับ จัยเย็นๆก่อน
                  ทุกทางออกมีปันหา เอ้ยย ทุกปันหามีทางออกจ้า ^^

Comment

เปลี่ยนเป็น single ยังครับ?
                    ถ้า mode dual แล้วไม่ผ่านลอง single ดูนะครับ

Comment

พี่ที่ร้านบอกว่า ถ้าลงวินโดว์โดยใส่แถวเดียว ผ่าน!

แต่ถ้าใสสองแถวแล้วลง ไม่ผ่าน!!

เอาไปให้ศูนย์ลง สงสัยว่าเค้าจะลงโดยใช้แถวเดียวแล้วค่อยเพิ่มอีกแถวทีหลัง
                      ลงผ่าน แต่เล่นๆไปเครื่องค้าง!

ลงวินโดว์ใหม่เอง เล่นๆไป ขึ้นจอฟ้า

ยังไงเนี่ย?

แรมที่ซื้อมา ก็ซื้อมาพร้อมกัน 2 ตัวตั้งแต่แรกประกอบ
                      บัสแรม ก็ดูไม่น่ามีปัญหากับเมนบอร์ดตัวนี้นี่นา...

Comment

ก็ให้ร้านลงวินโดว์โดยใช้แรม2ตัว แบบ Daul ด้วยเลยสิครับ พอเกิดปันหาให้เค้ารับผิดชอบครับ
                        ทั้งที่ร้านและที่ศูนย์เรยก็ดีครับ เกิดปันหาตัวไหน มันจะได้ไม่มีข้ออ้างอีก ครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                          ก็ให้ร้านลงวินโดว์โดยใช้แรม2ตัว แบบ Daul ด้วยเลยสิครับ พอเกิดปันหาให้เค้ารับผิดชอบครับ
                          ทั้งที่ร้านและที่ศูนย์เรยก็ดีครับ เกิดปันหาตัวไหน มันจะได้ไม่มีข้ออ้างอีก ครับ
                          ทางร้าน หรือทางศูนย์เค้าจะไม่ว่าเหรอคะ ว่าเป็นความผิดเราเองรึเปล่า ฃ
                          แล้วถ้าให้เค้ารับผิดชอบ จะบอกให้เค้ารับผิดชอบยังไง ประมานไหนอ่ะคะ

ตอนนี้สับสนมาก ไม่รู้จะยกเครื่องไปให้ร้านหรือศูนย์ดี?

Comment

มันไม่ใช่ความผิดเราหรอกครับ ของซื้อของเค้ามาแล้วใช้ไม่ได้หนิครับ
                            ก็บอกร้าน-ศูนย์มันเลยว่า ก็ช้านซื้อร้านของคุณ แต่ในใช้ไม่ได้ ก็ทำให้มันใช้ได้จิค๊ะ ^^
                            ยกไปร้านก่อนน้าครับ เพาะคอมเราประกอบร้าน

Comment

คือเมนบอร์ดตัวนี้ เพิ่งไปเคลมมาจากศูนย์เองอ่ะค่ะ แล้วก็เป็นคนเลือกเองด้วยตามคำแนะนำของคนในบอร์ดนี้ค่ะ ทางร้านเค้าจะยังเทคแคร์มั้ยหนอ

ทีนี้ว่า ถ้ายกไปร้าน ให้เค้าช่วยเทสแรมคู่ใหม่ที่มันเข้ากับเมนบอร์ดนี้ จะได้มั้ยคะ(ยังไม่ซื้อนะคะ)
                              พอได้สเปกแรมแล้ว ก็เอาแรมเนี่ยไปเคลมแล้วเพิ่มตังค์กับทางศูนย์เพื่อเอาแรมตามสเปกที่ทางร้านเทสต์ จะทำได้มั้ยคะ?
                              (คือไม่มีตังค์ซื้อใหม่ค่ะ)

Comment

ซื้อแรม เมนบอด ร้านเดียวกับร้านที่ประกอบเรยไหมครับ

Comment

Working...
                                X