Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามครับถามเซียนๆ เกี่ยวกับ harddisk

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามครับถามเซียนๆ เกี่ยวกับ harddisk

ผมสงสัยว่า hardisk ลูกใหญ่ๆ มันจะช้ากว่าลูกเล็กๆปะครับ เวลาผมเล่น winning เเต่ก่อนใช้ 80G ไม่กระตุกเลย พอเปลี่ยนมาเปน 160 G เริ่มกระตุก ผมสงสัยว่า มันอาจจะหาไฟล์ อ่าน/เขียน นานกว่าป่ะครับ เพราะลูกมันใหญ่ พื้นที่ ที่มันจะไปค้นหาก้อเยอะ

อย่าว่านะค้าบบบ ว่าผมโชวโง่ 555

ก็มีส่วนนะครับ แต่ 80 กับ 160 ไม่น่าเห็นผลต่างขนาดนั้นครับ

เป็นทีโปรแกรมหรือเปล่า

Comment

ยิ่งเยอะยิ่งแรง เท่าที่เทสๆ นะ และอยู่ที่รุ่นด้วยครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ก็มีส่วนนะครับ แต่ 80 กับ 160 ไม่น่าเห็นผลต่างขนาดนั้นครับ

เป็นทีโปรแกรมหรือเปล่า
        เนี่ย ตอนนี้กำลังตัดสินใจ จาเปลี่ยน 160 เปน 320 เลยอยากรู้ว่ามันมีผลมากมั้ย ครับ

Comment

Originally posted by ShutterV View Post
          ยิ่งเยอะยิ่งแรง เท่าที่เทสๆ นะ และอยู่ที่รุ่นด้วยครับ
          ถ้าจาซื้อ 320 รุ่นไหนเจ๋งสุดครับพี่

Comment

Working...
          X