Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับลงwindowใหม่แล้วมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับลงwindowใหม่แล้วมีปัญหา

คือผมลง window ใหม่อ่าครับ แล้วพอจะลงโปรแกรมตัวอื่น มันเป็นไอคอนสีขาว ๆ มีจุดอยู่ตรงกลางหลาย ๆ จุดอ่าครับ มันเหมือนผมไม่ได้ลง driver หรือาไรบางตัวอ่าครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ งง มาก ๆ
    Attached Files

เป็นอย่างในรูปอ่าครับ ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ - -

Comment

ไม่ใช่ละ ไม่ใช่ละ .... มันแค่ไอคอนมันนี่งับ
      อาจเป็นไปได้ที่โปรแกรมที่ได้ติดตั้งนั้น มันหาตัวไอคอนหลักของโปรแกรมไม่เจอ
      ว่าแต่มันเปิดใช้งานได้ป่ะ หรือทุกโปรแกรมที่ติดตั้งไว้ มันเป็นอาการเยี่ยงนี้หมดเลยหรือเปล่างับ

Comment

เป็นบางตัวอ่าครับ กดเข้าไปไม่ได้เลย จาลงโปรแกรมไม่ได้เลยคลิกเข้าไปลงไม่ได้อ่าครับ

Comment

ป๋มว่ามันเกิดจากปัญหาการติดตั้งโปรแกรมไม่สำเร็จมากกว่างับ มันเลยสร้าง shortcut ไม่สำเร็จ
          มันเลยขึ้นมาแบบนั้นแหยะ .... ทางที่ดีลองติดตั้งโปรแกรมใหม่งับ เช็คดูว่าเราติดตั้งถูกมั้ย หรือไฟล์นั้นเสียหรือเปล่า

Comment

ผมลงอโฆลดโปรแกรมมาใหม่แต่ไอคอนมันก็เป็นงี๊อ่าครับ ทำไงดีอ่า หรือว่าผมลืมลงflash ครับ

Comment

...............

Comment

เหอ ๆอย่างนี้งานเข้าละสิถึงขั้นต้องลงใหม่

Comment

ใช้วินโดว์อะไรครับท่าน

Comment

ยาววว สงสัยได้ลงวินใหม่

Comment

Working...
                    X