Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ

ถ้ามันมีโอกาศที่เราจะใช้ จอ Widescreen 32" ของ LG รุ่น 32LC2R ที่ 1,366x768 800:1 500 cd/m2 ราคา 35,900 บาทเนี่ยครับ
    เอามาทำงาน 3D แล้วก็ดูหนัง เล่นเกมส์ผมเล่นบน PS2 แทน อ่ะครับ

จะต้องใช้การ์ดจอประมาณไหน อ่ะครับ แล้ว PowerSupply จะต้องใช้ขนาดไหนครับ

หรือว่ามันใหญ่เกินไปเอาแค่ 22" พออ่ะครับ

ถามเพื่อเป็นความรู้น่ะครับถ้ามีโอกาศก็อยากใช้ (หรือว่า 22" ก็พอ)

ขอบคุณจากใจจริงมากๆครับน่ะครับ

ทำงาน 3D ไม่เหมาะครับ จอใหญ่ก็จิง แต่ resolution ขนาดนั้น ***แทบไม่ต่างอะไรกับจอ 15 นิ้ว*** ในด้านพื้นที่การใช้งาน

ถ้าเล่นเกมส์ ดูหนัง ก็โอเคครับ

Comment

แทบไม่ต่างอะไรกับจอ 15 นิ้ว

อิอิอิ เห็นภาพเลยครับ งั้นก็คงต้อง 22" อ่ะครับ

ถ้าเอา 22" เนี่ยครับ การ์ดจอประมาณไหนดีครับ เรื่อง power

ขอบคุณครับ

Comment

การ์ดจอถ้าไม่ได้เล่นเกมส์แบบเต็มจอ ย้ำ ไม่เต็มจอ ใช้ onboard ก็ยังได้ครับ

แต่ถ้าเล่นเต็มจอก็คงต้อง 7300GT หรือ X1600 ขึ้นไปครับ เกมส์ทั่วไปเล่นได้ 1024*768

Comment

ขอบคุณมากน่ะครับ

Comment

Working...
          X