Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า anti spyware ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า anti spyware ตัวไหนดีครับ

อยากทราบว่า anti spyware ตัวไหนดีครับ ใครมีบ้างก็ขอหน่อยนะครับ ผมจะใช้คู่กับ nod ครับ
    Last edited by noppadon-bird; 10 Oct 2008, 18:03:03.

super anti spyware

Comment

ผมให้ตัวนี้อะ Malwarebyte

http://www.malwarebytes.org/mbam.php

เสียดายตัวฟรีไม่มี real time scan

ถ้าเอาแบบมี real time scan ก็ spybot

Comment

Spyware Terminator ตัวนี้ก็พอได้ แถมยังฟรีอีกด้วย

Comment

Malwarebytes' Anti-Malware
          ไม่ได้่กำจัดสปายแวร์ตรงๆนะ...เน้นเฉพาะกำจัดพวกมัลแวร์ตัวแรงๆดีมาก ผมก็ใช้อยู่ แนะนำให้มีีติดไว้ใช้ [โดยเฉพาะไวรัสหรือโทรจันบ้างตัวที่ระบาดๆกัน]
          ตัวเต็มสามารถตรวจแบบ realtime ได้ครับ แต่ถ้าไม่ใส่คีย์ใช้ฟรีได้เหมือนกันแต่ไม่มีีระบบ realtime

กำจัดสปายแวร์เน้นๆ ลงง่าย ใช้ง่าย
          Spyware Doctor
          SUPERAntiSpyware.Professional

ตัวอื่นไม่ค่อยแนะนำ...เพราะบ้างตัวก็ตรวจจับไฟล์ของโปรแกรม มันมีีจริงแต่ไม่ได้อันตราย

เอาชื่อไปหาใน google ครับ....

Comment

บอร์ดเบิ้ลได้สุดยอดมาก [=.=]

Comment

ตอน Edit แล้ว มันเหลือ2 ขึ้น มา 3 แหละ 555+
              Last edited by tArIbAn; 11 Oct 2008, 15:33:54.

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
                บอร์ดเบิ้ลได้สุดยอดมาก [=.=]
                Triple แล้วท่าน

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                  Triple แล้วท่าน
                  ถูกต้องนะค๊าบบ

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
                    Malwarebytes' Anti-Malware
                    ไม่ได้่กำจัดสปายแวร์ตรงๆนะ...เน้นเฉพาะกำจัดพวกมัลแวร์ตัวแรงๆดีมาก ผมก็ใช้อยู่ แนะนำให้มีีติดไว้ใช้ [โดยเฉพาะไวรัสหรือโทรจันบ้างตัวที่ระบาดๆกัน]
                    ตัวเต็มสามารถตรวจแบบ realtime ได้ครับ แต่ถ้าไม่ใส่คีย์ใช้ฟรีได้เหมือนกันแต่ไม่มีีระบบ realtime

กำจัดสปายแวร์เน้นๆ ลงง่าย ใช้ง่าย
                    Spyware Doctor
                    SUPERAntiSpyware.Professional

ตัวอื่นไม่ค่อยแนะนำ...เพราะบ้างตัวก็ตรวจจับไฟล์ของโปรแกรม มันมีีจริงแต่ไม่ได้อันตราย

เอาชื่อไปหาใน google ครับ....
                    ใช้ง่ายไม่หนักเครื่องครับ
                    ถึงไม่มีเรียลไทม์ให้ใช้(ในฟรีเวอร์ชั่น)
                    แต่ก็ใช้ได้ดีพอๆกับตัวเต็มเลยครับ

Comment

ผมใช้ spybot search and destroy ชื่อก็บอกคับจออยู่แล้ว

Comment

Working...
                      X