หาลำโพง Altec 2.1 งบ 2000 - 3000 บาทครับ ..
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: หาลำโพง Altec 2.1 งบ 2000 - 3000 บาทครับ ..

OverclockZone Member iRebeccA's Avatar

อยากได้เป็น ลำโพง 2.1 ของ Altec Lansing น่ะครับ
    แล้วรบกวนช่วยแนะนำผมด้วยครับ .. ว่าจะไปหาซื้อที่ไหนดี ..

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by iRebeccA; 10 Oct 2008 at 23:56:01. Reason: ลืมใส่หัวกระทู้

OverclockZone Member JPS's Avatar
    Somewhere in Time

ลำโพง altec ถ้ารุ่นราคา 2000-3000 นี่ผมว่าเสียงมันขุ่นๆนะเบสก็น้อยไม่เวิคซักแนว เคยลองฟังยี่ห้ออื่นดูบ้างรึเปล่าครับ รุ่นราคาประมาณนี้ผมว่ายี่ห้ออื่นทำได้ดีกว่านะ
    เท่าที่ผมเคยฟังมาแนวใกล้เคียงกับ altec ก็็ edifier M3300 ผมว่ามันดีกว่า altec ในรุ่นระดับราคาใกล้เคียงกันนะ เสียงใสกว่า
    เห็นคนเขาเชียร์ๆก็ divoom x-force5 หรือจะเอาแบบเบสตู้มๆก็ microlab x3 (อยู่ในงบป่าวหว่า) แต่2ตัวนี้ผมไม่ชอบเลยนะ
    ถ้าจะเล่น altec มันต้อง 5021 คุณภาพต่อราคาหาใครเทียบยาก

เรื่องแหล่ง ถ้ากรุงเทพก็พันธุ์ทิพย์มีีร้านเยอะดีราคาถูก หรือเซียร์รังสิตเห็นคนเค้าว่ามีร้านถูกๆอยู่
    ลองไปหาฟังดูเองเลยดีกว่าครับ อ่านกระทู้มาก พอไปฟังเองอาจผิดหวังเพราะไม่ใช่แนว

ความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่าเชื่อมาก สิบกระทู้ไม่สู้หูฟังเอง

OverclockZone Member bankxmen's Avatar
    เมเจอร์ รัชโยธิน - สะพานใหม่ - บิ๊กซีวงศสว่าง - ใต้ดิน บางซื่อ

Quote Originally Posted by JPS View Post
    ลำโพง altec ถ้ารุ่นราคา 2000-3000 นี่ผมว่าเสียงมันขุ่นๆนะเบสก็น้อยไม่เวิคซักแนว เคยลองฟังยี่ห้ออื่นดูบ้างรึเปล่าครับ รุ่นราคาประมาณนี้ผมว่ายี่ห้ออื่นทำได้ดีกว่านะ
    เท่าที่ผมเคยฟังมาแนวใกล้เคียงกับ altec ก็็ edifier M3300 ผมว่ามันดีกว่า altec ในรุ่นระดับราคาใกล้เคียงกันนะ เสียงใสกว่า
    เห็นคนเขาเชียร์ๆก็ divoom x-force5 หรือจะเอาแบบเบสตู้มๆก็ microlab x3 (อยู่ในงบป่าวหว่า) แต่2ตัวนี้ผมไม่ชอบเลยนะ
    ถ้าจะเล่น altec มันต้อง 5021 คุณภาพต่อราคาหาใครเทียบยาก

เรื่องแหล่ง ถ้ากรุงเทพก็พันธุ์ทิพย์มีีร้านเยอะดีราคาถูก หรือเซียร์รังสิตเห็นคนเค้าว่ามีร้านถูกๆอยู่
    ลองไปหาฟังดูเองเลยดีกว่าครับ อ่านกระทู้มาก พอไปฟังเองอาจผิดหวังเพราะไม่ใช่แนว

ความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่าเชื่อมาก สิบกระทู้ไม่สู้หูฟังเอง

เอารูปมาฝาก

OverclockZone Member

สอบถามหน่อยครับ เจ้า 5021 ที่กทม.เท่าไหร่ครับ ที่เชียงใหม่ผมเห็นอยู่ที่ 7500 - 7900 ครับ

OverclockZone Member sierra's Avatar

Quote Originally Posted by jp055 View Post
    สอบถามหน่อยครับ เจ้า 5021 ที่กทม.เท่าไหร่ครับ ที่เชียงใหม่ผมเห็นอยู่ที่ 7500 - 7900 ครับ
    มือ1 6000-6500 ถูกกว่านี้หายากหน่อย

OverclockZone Member 215452's Avatar
    ^-^นรกขุมสุดท้าย^-^

Quote Originally Posted by jp055 View Post
    ทำไมมันแพงโหดขนานนั้น...หาสอยแถว กทม. ดีกว่าครับ ให้เขาส่งไปทางขนส่งเอกชนก็ได้ถูกกว่าเยอะ

Bookmarks

Bookmarks