Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมแพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมแพง

ราคาแรมช่วงนี้ทำไมเหมือนระดับน้ำเจ้าพระยาเลยอ่ะ แล้วจะลดกันเมือไหร่ ใครพอมีข้อมูลค๊าบ

เมืองนอกเขาก็ขึ้นเยอะเลยนะท่าน

Comment

Originally posted by devil View Post
      ราคาแรมช่วงนี้ทำไมเหมือนระดับน้ำเจ้าพระยาเลยอ่ะ แล้วจะลดกันเมือไหร่ ใครพอมีข้อมูลค๊าบ
      ถ้าตัวddr1เนี่ยคงยากครับเพราะมันเริ่มหายากครับ ส่วนddr2ต้องรอต่อไปครับ อาจเป็นใกล้สิ้นปีก็ได้ครับที่ราคาตก ส่วนใหญ่ราคาจะเปลี่ยนมากก็ช่วงนี้มังครับ

หรือไม่ก็รอระดับแม่น้ำเจ้าพระยาลดครับแรมจะได้ลดครับ (เกี่ยวไหมนี่)

Comment

แรมราคาขึ้น คงจะปล่อยกันอีกแน่ๆ

Comment

อืม..มันน่าหนักใจจริงๆตอนนี้แรมกำลังขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเมื่อเดือนสิงหาคมที่ผ่านมาแรมDDRเริ่มเพิมราคาขึ้นจากประมาณ900มาเป็น1200+แต่แรมแบบDDR2/533ก็มีราคาลดลง11%ส่วนDDR2/600ยังคงตัวแต่ถูกกว่านี้แน้สิ้นปีนี้แน่นอน

Comment

ไตรมาสที่4ของปีครับน่าจะลง

แต่มันน่าจะขึ้นมากกว่านะครับ

ถ้าลงคงจะลงไม่เท่าไร รีบซื้อก่อนจะแพงไปกว่านี้ครับ
            Last edited by p_rotae; 29 Sep 2006, 14:29:49.

Comment

Working...
            X