Announcement

Collapse
No announcement yet.

คาใจสุดๆ เมื่อเอา 45nm มาใส่บอร์ดที่รับแค่ 65nm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คาใจสุดๆ เมื่อเอา 45nm มาใส่บอร์ดที่รับแค่ 65nm

เรื่องเกิดขึ้นเพราะความไม่รู้ของผมเอง
    ผมได้ไปซื้อเจ้า Core 2 duo e8400 (45nm)
    แต่ผมกลับไม่รู้ว่าบอร์ดเก่าๆของผมนั้นดันไม่รองรับ 45nm
    ตัวเก่าใช้ core2 e4300 (65nm)
    ผมได้ลองใส่เข้าไปแล้ว มันไม่ติดหรือไม่บูตนั้นเอง (แหงล่ะ)

แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า e8400 ของผมจะเจ๊งเอาไหมครับเนี่ย
    ใส่ผิดเพราะ chipset ไม่รองรับ

รบกวนผู้รู้ตอบที
    มันคาใจเหลือเกิน
    จะไปถอยบอร์ดใหม่แล้วครับ

ขอบคุณมากคับ ^^

ไม่พังครับ

CPU ชิ้นส่วนที่พังยากที่สุดของคอมเลยละ

Comment

555+ จขกท เจอแบบเดียวกับผมเลยมีเพื่อนแล้วเรา อิอิ

Comment

บอร์ดอะไรอ่ะงับ ลองเช็คข้อมูลไบออสดูก่อนจิ เผื่อมีให้อัพรองรับ45นาโนได้
        จะได้ไม่ต้องเสียตังค์งับ .... เก็บไว้ลงขวดดีกว่า หุหุ

Comment

55555+

ลงขวด ลงขวด ชอบๆ

Comment

ใช่ครับ บางรุ่นสามารถแฟรต ไบออส รองรับ45นาโนได้ เช็คดูในเวฺปผูผลิตดูครับ

Comment

ลองดู bios รุ่นล่าสุดของบอร์ดก่อนครับ ว่าจะรับ 45nm รึเปล่า

เผื่อไม่ต้องเสียเงินครับ เงินทองหายาก

Comment

ก็แค่เปิดไม่ติด (ไม่ boot) ถ้าไม่ Support นะ

Comment

หุหุหุ

ขอบคุณมากครับ

แต่ท่าทางเรื่องลงขวดเนี่ย

555+

Comment

ซื้อของผมต่อป่าว P5Q-PRO รับรองใช้ได้ชัวร์เพียง 4000 บาทเท่านั้น สนใจ pm กลับด่วน

Comment

มันจะพังง่ายสุดถ้าคุณใส่ไม่ตรงล็อค
                      เป๊ะ ขาหัก งานเข้า

Comment

Originally posted by artza208 View Post
                        มันจะพังง่ายสุดถ้าคุณใส่ไม่ตรงล็อค
                        เป๊ะ ขาหัก งานเข้า
                        CPU Socket 775 ไม่มีขา นะตัวเอง

Comment

เพื่อนผมมันจัด e7200 + ecs p4m900 m2
                          มันบูทไม่ขึ้นครับ
                          ผมก็เลยบอกว่าต้องเปลี่ยนบอร์ดหรือไม่ก็ซีพียู
                          มันก็งงไม่รู้เรื่อง
                          สุดท้ายได้ asrock wolfdale1333-667 ครับ

รวมเป็น
                          e7200
                          ram 2gb/800
                          hdd160gb
                          pwc 1650pro 512mb
                          เพื่อนผมมันเลือกการ์ดจอที่แรมการ์ดจอน่ะครับ ไม่ได้ดูที่ gpu เป็นหลัก
                          ไม่กล้าเถียงกับมันครับ เดี๋ยวมันเคืองเอา

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            CPU Socket 775 ไม่มีขา นะตัวเอง
                            ขามันหักมาหมดแล้ว (จากโรงงาน)

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                              ขามันหักมาหมดแล้ว (จากโรงงาน)
                              ว่าไปนั้น เหอๆ ขา Mainborad หักอ่านะ สรุปให้ 55

Comment

Working...
                              X