Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ ups ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ ups ครับ

อยากทราบว่าถ้า system ที่จะต่อมีดังนี้ควรใช้ ups ตัวไหนครับ
    1. cooler master elite 130 เดิมๆ
    2. cpu athlon 5350 socket am1
    3. mainboard : asrock am1b-itx
    4. Hard Disk 3.5" จำนวน 3ลูก (1TB, 2TB, 2TB)
    5. Ram : Kingston Fury 4GB
    6. PSU : Enermax Tomahawk 405 Watt

อุปกรณ์ที่จะต่อกับ ups มีดังนี้
    1. case ตาม spec ข้างบน
    2. Modem EPC3928 (Bridge Mode)
    3. Asus RT-N66U (Router Mode)
    4. พัดลม notebook 2 ใบพัด

ไม่ทราบว่าต้องใช้ ups แบบไหนครับ แล้วระหว่าง apc กับ syndme ตัวไหนดีกว่าครับ อยากได้แบบราคาไม่แพงมากไม่เกิน 2,500 แล้วมีจอ lcd บอกสถานะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีท่านใดช่วยตอบเลย

Comment

apc แบบมีจอ lcd ราคาไม่เกิน 2,500 ไม่เคยเห็นครับ
      Syndome Atom 800-LCD (800VA/320Watt) ราคาตั้ง 2200 บาท ตัวนี้น่าจะใช้ได้ครับ
      http://www.syndome.com/products/nano...d-800va320watt

Comment

ขอถามในนี้ด้วยเลยนะครับ

UPS ใน Powerbuy มีตัวไหนน่าสนมั่งครับ พอดีได้บัตรกำนัลมา เหลืออยู่ประมาณ 2000 บาท เลยว่าจะหาซื้อสักหน่อย

Comment

^
          ถ้า psu แบบที่ใช้อยู่ รับไฟเข้า 100-240V ไม่แนะนำใช้กะรุ่นข้างบนครับ
          แต่ถ้า psu แบบที่ใช้อยู่ รับไฟเข้า 180-240V ก็ใช้กะรุ่นข้างบนได้ ถ้าวัตต์พอนะ
          ถ้ามีรุ่นที่แพงกว่าข้างบนให้เลือก เอาที่แพงกว่าดีกว่าครับ
          พวกราคาไม่ถึงสองพัน ค่อนข้างเปราะครับ

Comment

แล้วอย่าง spec ของผมควรใช้ ups ขนาดไหนดีครับผม

Comment

http://www.syndome.com/products/nano...d-800va320watt

กับ spec ที่ผมจะใช้ พอใช่ไหมครับท่าน m shifu

Comment

พอครับ เหมาะสมกันดีครับ

Comment

ไปเจออีกตัวมาครับ http://www.thailandups.com/LEONICS.html ราคา 2,500 บาทครับ เล่นตัวไหนดีครับท่าน

ต่ออุปกรณ์ 4 ชิ้น
                  1. case ตาม spec ข้างบน
                  2. Modem EPC3928 (Bridge Mode)
                  3. Asus RT-N66U (Router Mode)
                  4. พัดลม notebook 2 ใบพัด

ขอบคุณครับท่าน

Comment

ส่วนตัว ชอบ leonics ครับ

คิดว่า psu ตัวที่ท่านใช้เป็นรุ่น ETK405AST นะ
                    ถ้าไม่ใช่ บอกเลขรุ่นด้วย หรือถ่ายรูปฉลากข้าง psu มาให้ดูก็ดีครับ

Comment

ใช่เลยครับท่าน เป็นรุ่น ETK405AST ครับผม

Comment

แบบนี้เล่น Leonics ดีกว่าใช่ไหมครับท่าน m shifu ผมกลัวว่าเสียบ router กับ docsis เข้าไปแล้วมันจะไม่ไหว ไหนจะมีพัดลม notebook อีกอันนึง

Comment

สบาย เหลือๆครับ

Comment

ขอบพระคุณมากๆครับท่าน m shifu

Comment

ลองหามือ 2 ถูกๆดูครับท่าน อาจจะได้ของดีราคาถูกก็เป็นได้นะ

Comment

Working...
                              X