Announcement

Collapse
No announcement yet.

*** Athlon64 3200+ 2.0 Ghz ลาก 3.0 Ghz ไหวมั้ยคับ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *** Athlon64 3200+ 2.0 Ghz ลาก 3.0 Ghz ไหวมั้ยคับ***

มันพอไหวมั้ยครับ ถ้าไหวใช้ซิ้งอะไรดี

ถ้าไม่ไหวมากสุดมานได้ประมาณเท่าไรคับ

ขอคำแนะนำผู้ชำนาญคับ มันจะมีผลเสียมั้ย เปลี่ยนซิ้งแล้ว

ถ้าซิ้งค์ที่มันเย็นจิงๆ ก็น่าจะไหวอยู่นะครับ ยิ่งเย็นยิ่งไปได้ไกลอ่ะ

Comment

ลากได้ครับ แต่ต้องใช้ซิ้งก์ที่ระบายความร้อนดีๆ ถ้าใช้ซิ้งก์เดิมน่าจะอยู่ราวๆ 2.6-2.8 GHz น่ะครับ

Comment

ไม่ทราบว่า socket ไรอ่ะครับ

ถ้า 939 จะเล่น 3 GHz เท่าที่เคยเห็นมาต้องจับคู่กะ DFI Lanparty + แรมเทพ + zink แจ่ม ๆ

cpu ก็ต้อง week ดี ๆ ด้วย ไม่งั้นไม่ถึงฝั่งฝัน มีตายกันไปข้าง ไม่ cpu ก็แรม ขนาดทดแรมยังเหนื่อย

ถ้า spec บ้าน ทั่ว ๆ ไป 2.7 - 2.9 พอไหว

Comment

จะลากไปได้ไกล ๆ ไม่ได้ขึ้นกับซิงค์เย็นอย่างเดียวครับ มีปัจจัยหลายอย่างด้วย
          เมนบอร์ด แรม PSU ด้วยครับ
          (ASROCK + ROXRAM + NONAM 300 W) - หุหุหุ รอดยาก

Comment

SPECเครื่องผมนะครับ

Athlon 64 3200+ 2.0 Am2 940

M2N-E

RAM Corcair VS 512/667*2

WINFAST 7900Gs 546/1600

HD SEAGATE 160/7200 Gb/Rpm

PSU Tsunami Hercules 550W

ASUS DVD-RW LIGHTSCIBE + CD-RW SAMsung

แค่นี้อ่ะครับ พอไหวมั้ย ตองเพิ่มไรยังไงขอละเอืยดครับ

CPU ตอนนี้ ซิ้งเดิมครับ

ถ้าเปลื่ยนใช้ของไรดีที่สุด งบ ไม่เกิน 1500 คับ

Comment

+ ซิงค์ดีๆ ไปไกลเหมือนกันครับ สเปกนี้อ่ะ ซิงค์รัยผมไม่รู้นะ

Comment

คนที่ลากถึงคงหมดเหงื่อเป็นโอ่งครับ เก่งจริงๆ

Comment

ถ้าลาก CPU มนต้องเพิ่ม แรมยางไงครับ มีรายละเอียดมั้ย

Comment

3200+ เห็นเก่งสุด ตายที่ 2.95 อะ

ถ้ามีบอดปรับได้ ไฟได้สัก 1.6 - 1.7 น่าจะไปแตะ 3 ได้
                    Last edited by ekhoho; 26 Jan 2007, 06:48:08.

Comment

บอร์ดของผมมานปรับไฟได้ป่ะครับ

Comment

ไม่ถึงครับ
                        แรม VS ยังไงก็ไม่ได้ ต่อให้ 800 ก็ไม่ถึง

Comment

ถ้าได้ได้ประมาณเท่าไรครับบ้านๆ

Comment

Originally posted by yoshiki2006 View Post
                            ถ้าได้ได้ประมาณเท่าไรครับบ้านๆ
                            ลองอ่านในกระทู้นี้ดูก่อนครับ มีประโยชน์

Comment

บอดปกติ ปรับได้ 1.47 ได้ 44-54 องศาเอง

เห็น bios mod มันปรับได้ 1.5x มั้ง

ถ้า 2.5-2.7 g ซิงเดิม ถ้าไม่เกิน 55 องศา ไม่ต้องเปลี่ยนหรอก

ดูๆมา ยังไม่เคย amd64 ไหม้สักตัวเลย ความร้อนก็ไม่ถึง 60 องศาเลย ด้วยซ้ำอะ
                              Last edited by ekhoho; 27 Jan 2007, 04:05:24.

Comment

Working...
                              X