Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำทำ Htpc จำเป็นต้องเป็นทีวีแบบ รองรับHD ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำทำ Htpc จำเป็นต้องเป็นทีวีแบบ รองรับHD ไหมครับ

จำทำ Htpc จำเป็นต้องเป็นทีวีแบบ รองรับHD ไหมครับ ขอบคุณครับ

ไม่จำเป็นครับ เป็น LCD Monitor ก็ได้

Comment

ผมต่อกับทีวีที่บ้านทำไมมันไม่ค่อยชัดเลยอ่ะครับ ผมต่อแบบ S-Video นะครับ ถ้าต่อแบบคอมโปแนแท์ มันจะชัดกว่าไหมครับ

Comment

component ชัดกว่า s-video แน่ๆครับ

แต่ถ้าจะให้ดีควรเป็น HDMI

Comment

อ่อครับ ขอบคุณครับ แล้ว HDMI ต้องแปลง 9600GSO พอร์ต DVI เป็น HDMI ป่ะครับ

Comment

แปลงครับ

Comment

ถ้า TV เป็น CRT อ้วนๆ รุ่นเก่า ต่อด้วยอะไรก็เท่ากันอะครับ

แต่ถ้าพวกรุ่นใหม่ๆหน่อย 1250 เส้น 100Hz PROGESSIVE SCAN พวกนี้พอคุยกันได้หน่อย

Comment

จะต่อจอทีวีแล้วให้ชัดเหมือนมอนิเตอร์

ก้อต้อง เป็น Full HD คับ เนี๊ยบจิง

Comment

Working...
                X