Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับ ap cisco 1131 ag

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับ ap cisco 1131 ag

ขอความช่วยเหลือครับ ap cisco 1131 ag

1. Ip เดิม Ip อะไรหรอคับ
    2. วิธีเซ็ต เซ็ตยังไงคับ

ขอรบกวนหน่อยนะครับ และขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับสำหรับท่านที่ให้ข้อมูล (คือผมไม่รู้จริงๆคับ)

ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิด
    จะไม่มี Default IP นะครับ
    จะเป็น DHCP Request โดย Default ครับ จะ Request IP จาก DHCP Server โดยตรงเลย
    แต่สามารถใช้ สาย Console เข้าไป ตั้ง IP Address ได้ที่ Interface bvi1
    ครับ
    ลองดู ครับ

Comment

ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับ

Comment

ยังไม่ได้เยยย

Comment

ใช้สาย console เข้าตามนี้

configure terminal
          Interface bvi1
          ip address address mask (eg.: ip address 192.168.2.254 255.255.255.0)

อีกเรื่อง ครับ
          ลอง Hard reset ดูก่อน ครับ
          และอีกเรื่อง ตัวนี้ Firmware เป็น Standalone หรือเปล่าครับ
          ถ้าไม่ใช่ standalone มันจะคุยกับ control เท่านั้นครับ

Comment

ขอบพระคุณมากครับ

Comment

Working...
            X