Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 980ti ใช้ สาย HDMI อะไรดีครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 980ti ใช้ สาย HDMI อะไรดีครับ???

แล้วถ้าใช้ GTX 980ti ใช้สาย เส้นละ 300 บาทแบบนี้ มันจะเสียของไหมครับเนี่ย
    การ์ดอันละ 2 หมื่น กว่า แต่สาย 300 = ="

บางเว็บก็บอกว่า สาย เส้นละ 2000กับ เส้นละ 300 คุณภาพต่างกันเพียง 5-10% จริงไหมครับ??
    แนะนำ สาย HDMI หน่อยครับ ว่ายี่ห้ออะไรดี ถ้ามี Lazada ด้วยจะดีมากครับผม
    งบ ประมาณ 500 ยาว ซัก 1 เมตร ถึง 2เมตร
    หรือว่างบ 500 บาทนั้นน้อยเกินไป สำหรับ GTX 980ti ควรเพิ่มงบเป็นเท่าไรครับผม

ถ้าผมโพสผิดห้อง ย้าย ไปห้อง จัดเสปค คอมให้หน่อยครับผม
    Last edited by YesDuck; 28 Jun 2015, 17:50:47.

ผมใช้ของ Anitech อยู่ V1.4 หัวทอง-สายทัก
    ก็ดีอยู่นะ ราคา 4ร้อยกว่าๆ ยาว 2 เมตร

Comment

DP

Comment

ใช้u2713hmแต่สายใช้dviที่แถมมาให้อยู่เลยบางทีก็นึกสงสัยว่า ควรจะใช้dpหรือเปล่า
        ปล.ใช้gtx 980อะครับ

Comment

สายเกรดดีที่สุด ก็จะเป็นประเภทสายทองแดงชุบเงินครับ (SPC)

ผมใช้ onboard ต่อกับเครื่องเสียง ใช้สาย Kaiboer L Series 1.8 เมตร ลาซาด้าขายอยู่ 850 ลด 15% ก็เหลือเส้นละ 722.5

ใช้แล้วติดใจ ซื้อมา 3 เส้นเลย

หรือถ้าอยากได้ถูกกว่านี้ ใช้ของ MIXI ก็ได้ น่าจะโรงงานเดียวกัน แต่จะไม่ใช่สายชุบเงิน

Comment

Comment

HDMI การส่งข้อมูลมีแค่ 1 กับ 0 เป็น digital คุณภาพสายไม่น่าเกี่ยว เพราะไม่ได้ส่งเป็น analog ผมใช้สาย 300 บาท คุณภาพไม่ต่างจาก 3 พัน ภาพต่างไม่ต่างอยู่ที่จอมากกว่ามั้ง

Comment

UltraHD Black Platinum HDMI with Ethernet

ค่อยคู่ควรหน่อย อิอิ

Comment

ขอถามแบบ โง่ๆ หน่อยครับ ใช้กับการ์ดจอ ใช้ HDMI 2.0 จะเพิ่มคุณภาพไหมครับ??

Comment

Originally posted by YesDuck View Post
                    ขอถามแบบ โง่ๆ หน่อยครับ ใช้กับการ์ดจอ ใช้ HDMI 2.0 จะเพิ่มคุณภาพไหมครับ??
                    จอ 4K หรือจอ Full HD ธรรมดา

Screenshot (1).jpg

Comment

Originally posted by YesDuck View Post

HDMI 2.0 ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ต้นทาง ปลายทางที่ใช้งานครับ

ส่วนสาย HDMI 1.3, 1.4, 2.0 ก็คือสายในมาตรฐาน High speed ที่มีโครงสร้างเหมือนกัน แต่จะใช้งาน 2.0 ได้ สายต้องมีคุณภาพดีพอ เพราะมันใช้ bandwidth มากขึ้น

สาย HDMI รุ่นเก่าบางเส้นที่ทำมาดีอยู่แล้ว พอมีมาตรฐาน 2.0 ออกมา ก็ใช้สายเดิมมาใช้งานต่อได้ทันที

คุณสมบัติของ HDMI Ver. ต่างๆ

Comment

Originally posted by tack999 View Post
                        HDMI การส่งข้อมูลมีแค่ 1 กับ 0 เป็น digital คุณภาพสายไม่น่าเกี่ยว เพราะไม่ได้ส่งเป็น analog ผมใช้สาย 300 บาท คุณภาพไม่ต่างจาก 3 พัน ภาพต่างไม่ต่างอยู่ที่จอมากกว่ามั้ง
                        ผิดแล้ว

สัญญาณรบกวนจากอุปกรณ์อื่นๆส่งผลต่อสาย HDMI มากนะครับแค่ไฟไม่เสถียรเนี่ยภาพลายได้เลยนะ ตัวแพงๆจะมีฉนวนกันการรบกวนเรื่องเสียงก็อีกด้วยเรียกว่าไม่จบไม่สิ้นแน่เรื่องสายสัญญาณ ไม่งั้นคงไม่มีสาย เมตรละ 2 หมื่นมาขายหรอกครับ ถ้า 300 คุณภาพไม่ต่างกัน หลักหมื่นคงขายไม่ออก

Comment

ผมเคยลองใช้ ตั้งแต่ราคา 300-2000 บอกตรงๆ ตัวผมเองแยกไม่ออก จนตอนนี้ เจอสายแถมๆ มากับอุปกรณ์ต่างๆ ก็หยิบมาใช้ได้หมด แต่ผมเคย เวลาปิดไฟบ้าน แล้วจอกระพริบครั้งนึง สายราคาถูก แต่ถอดเสียบใหม่ก็หาย ส่วนสายราคาแพงกว่านี้ไม่เคยลอง ว่ามันต่างใหม

Comment

AQ pearl

Comment

Originally posted by mukmook View Post
                              จอ 4K หรือจอ Full HD ธรรมดา

[ATTACH=CONFIG]3294833[/ATTACH]
                              การ์ดจอ zotac gtx 980ti amp
                              จอคอมตัวนี้ครับ 27" LED AOC I2757FH (Full HD)

Screen Shot 2558-06-28 at 7.24.18 PM.jpg
                              http://us.aoc.com/monitor_displays/i2757fh

Comment

Working...
                              X