Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดร์ฟ CD-R ตัวเก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดร์ฟ CD-R ตัวเก่า

คือว่า เอาไปทำไรดีอ่ะ ผมเพึ่งซื้อ DVD-R มาใส่แทน ตัวเก่ายังเอาไปขายได้ป่าวง่ะ แต่มัน อ่านบ้างไม่อ่านบ้างแล้วนะครับ หรือว่าโยนลงถังขยะไปเลย

เอาไปทับกระดาษ

Comment

ขายไม่ได้แล้วว ของมือ1ถูกๆดีอ่ะครับ เอามาให้ผมก็ด้ายครับ จาแกะมาศึกษาดูอ่ะ ^^

Comment

งันเดวผมแหะเลยดีก่า แหะๆ

Comment

ของผม SAMSUNG 52X เมื่อ3 ปีที่แล้ว เปิดไม่ออกไม่รู้จะทำไร วางใส่เครื่องเก่าไว้งั้นแหละไม่อยากซ่อม เพราะ มือ 1 300 เอง เหอๆ

ตอนนี้ใช้ ASUS 1612 Lightscribe<<(ใช้อ่านแผ่นที่ไม่เป็นรอยหรือความละเอียดสูง)+DVD

SAMSUNG CD-RW อีกตัว ใช้อ่านแผ่นที่เยินเป็นรอย เหอๆหรือต้องการความเร็ว ลำเอียงเนอะ

Comment

ลองเอาไปบริจาคหรือรวบรวมประกอบคอมspecต่ำให้ตามโรงเรียนหรือวัดตามชนบทก็ได้นะครับ ที่นั่นบางทีอาจต้องใช้ครับ แต่มันอ่านได้บ้างไม่อ่านบ้างนี่สิ ผมว่าเอาไปชั่งกิโลขายก็ดีครับ5555

Comment

เปิดฝาแล้วลองใช้น้ำยาล้างหัวอ่านเช็ดๆดูครับ...

อาจจะพอยืดอายุได้

Comment

Working...
              X