Announcement

Collapse
No announcement yet.

Recovery win8.1 ไม่ได้ครับ ขึ้นแบบนี้(มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Recovery win8.1 ไม่ได้ครับ ขึ้นแบบนี้(มีรูป)

ไม่รู้เป็นอะไรครับ เซงจิตมาก TT'

อยู่ดีดีก็เป็นครับ กดเกเ.jpg

รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ขอโทษครับ อ่านรุ่น Windows ผิด
    Last edited by kaikimao; 28 Jun 2015, 19:39:15.

Comment

ไม่ใช่นะครับ อันนี้ ของผมเป็นวินโดว์แท้ครับ ติดมากับ Notebook ครับผม

ผม recovery มาหลายรอบแล้วครับ แต่ตอนนี้ดันมาเกิดแบบนี้ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เลยอยากทราบนะครับ

Comment

ขอโทษครับ อ่านรุ่น Windows ผิด

- - -
        อันนี้คือมันจะขึ้นหลังเกิดปัญหาพวกจอฟ้าหรือมีอะไรไม่ปกติ

งั้นต้องถามก่อน ว่าก่อนหน้านี้มีอะไรผิดปกติมาก่อน (เช่นลง driver,โปรแกรม ใหม่, หรืออื่นๆ)

* ถ้าจะ reset ใหม่ ต้องมีแผ่น /usb Windows ด้วย (แท้-เทียม ก็ได้)
        เพราะ Windows มันจะไปเอาไฟล์ต้นฉบับมา extract ใหม่ เพื่อให้ Windows เราเป็นตัวที่สมบูรณ์เหมือนติดตั้งใหม่ๆ

* ถ้า reset ไม่สำเร็จ อาจเกิดจากความผิดปกติอื่น เช่นไฟล์ระบบเสียหายหนักจน reset ไม่ได้, hdd มีปัญหา เป็นต้น
        Last edited by kaikimao; 28 Jun 2015, 19:42:11.

Comment

Originally posted by kaikimao View Post

- - -
          อันนี้คือมันจะขึ้นหลังเกิดปัญหาพวกจอฟ้าหรือมีอะไรไม่ปกติ

งั้นต้องถามก่อน ว่าก่อนหน้านี้มีอะไรผิดปกติมาก่อน (เช่นลง driver,โปรแกรม ใหม่, หรืออื่นๆ)

* ถ้าจะ reset ใหม่ ต้องมีแผ่น /usb Windows ด้วย (แท้-เทียม ก็ได้)
          เพราะ Windows มันจะไปเอาไฟล์ต้นฉบับมา extract ใหม่ เพื่อให้ Windows เราเป็นตัวที่สมบูรณ์เหมือนติดตั้งใหม่ๆ

* ถ้า reset ไม่สำเร็จ อาจเกิดจากความผิดปกติอื่น เช่นไฟล์ระบบเสียหายหนักจน reset ไม่ได้, hdd มีปัญหา เป็นต้น
          ก่อนที่จะเป็นผมลงโปรแกรม garena ครับ แล้วก็เด้งๆ ครับ เป็นแนวนี้

Comment

Originally posted by kaikimao View Post

- - -

แล้วคือผมจะrestore เองไม่ได้เลยใช่ปะครับ ?

พอดีมันเป็นวินโดว์ติดมากับโนตบุคนะครับ วินโดวแท้ TT'

Comment

Working...
            X