overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10
    OverclockZone Member

Default ฃ่วยด้วย!!!! Sapphire r9 270x toxic พัดลมไม่หมุน

พอดี พึ่งซื้อ sapphire r9 270x toxic มา ได้ไม่ถึงอาทิตย์ ครับ

พอเล่น GTA 5 แล้ว เวลาที่ขับรถเร็วๆ จะกระตุกมาก จะสังเกตเห็นว่า ช่วงเปิดคอมใหม่ๆไม่เป็น

พอมันร้อนขึ้นไปซักพัก เท่านั้นเเหละครับ กระตุกจนเล่นไม่ได้เลย

พอก้มไปดู อ่าว....พัดลมใบ ตรงกลางไม่หมุน

เลยอยากสอบถามว่า เป็นเพราะอะไรครับ

มันปกติ ร้อนมากถึงหมุน?

มีวิธีตั้งค่าไหมครับ?

หรือว่ามันเสีย ผมจะได้ไปเคลมเลย

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

ขอบคุณครับ

ซื้อมาจากไหนครับถ้ายังไม่เกิน 7 วัน ส่วนมากเอาไปเปลียนตัวใหม่เลย (ยกตัวอย่างเช่น jib ถ้าซื้อไปไม่เกิน 7 วันเสียเปลี่ยนตัวใหม่เลยไม่ต้องเสียเวลารอเคลม )

OverclockZone Member nong__za's Avatar

ถ้ามีประกัน ส่งเครมเลยครับ

OverclockZone Member popoom's Avatar

กรณีซื้อไปไม่เกิน 7 วัน แล้วเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่

จังหวะที่พนักงานเอาของไปเปลี่ยน ..ถ้าเป็นไปได้ เดินตามไปเช็คนะครับ ว่าของใหม่จริงมั๊ย

BananaIt - เคยซื้อ Monitor ...กลับมาห้องเจอแสงรั่ว เอากลับไปเปลี่ยนในวันต่อมา จังหวะเอาไปเปลี่ยนเดินตามเข้าไปดู

พนักงานหยิบกล่องของวนซ่อมมาให้ (ผมรู้เพราะมีชื่อของคนที่เอามาเคลมแป่ะอยู่)

ผมถามมันนะ "อ่าว ทำไมเอาของวนซ่อมมาให้ผมอะ ผมซื้อเมื่อวานเองนะครับ"

มันก็ อั้มๆอึ้งๆ "เอ่อ กล่องนี้ก็ของใหม่นะ" แล้วก็รีบเอาไปวางเทส (กะยัดให้ผมว่างั้นอะ) แต่เจอ Dead 1 จุดมันเลยเอาไปเก็บ

แล้วพนักงานก็หากล่องอื่นต่อ แต่ผมเห็นกล่องใหม่วางอยู่พอดี เลยให้มันหยิบมาเทส ก็โอเค ยังโชคดี ได้ของใหม่จริงๆกลับบ้าน

อีกครั้งหนึ่ง JIB - เพื่อนซื้อ SSD เอากลับมาห้อง Connect ไม่เจอ ...ไปเปลี่ยน ณ วันนั้นเลย

พนักงานเดินไปหลังร้าน ... ?? ทั้งๆที่หน้าร้าน ก็มีของใหม่วางอยู่ในตู้

แต่ก็โชคดีอีก ของวนซ่อมนั้น ช่อง Sata มีรอยบิ่นนิดๆ รูน๊อตก็มีรอยกลมๆ

ผมก็เลยถาม "ไม่เปลี่ยนตัวใหม่อะครับ ? เพื่อนผมเพิ่งซื้อไปตะกี้นี้เอง" พร้อมยื่นใบเสร็จให้มันไป

มันก็เอาใบเสร็จไปดูไม่ถึง 3 วิวาง ตอบ "ตัวนี้ก็ของใหม่น้อง ของเพิ่งมาลงสต๊อคเลย พี่ไปเอามาใหม่จากในคลังเลยนะ"

เพื่อนผมมันก็บอก "ผม อยากตัวในตู้ ผมไม่อยากได้ตัวใหม่จากหลังร้าน ผมขอเอาตัวในนี้ละกันครับ" ชี้ในตู้

มันก็หยิบมาให้ แล้วก็แสกน S/N ....

ทั้ง 2 ครั้งเกิดขึ้นที่ ห้าง Zeer และ JIB กับ BananaIT ที่ว่านี้ ก็อยู่ชั้นเดียวกัน...

สรุปคือ "คำว่า 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่" บางทีก็ไม่จริงเสมอไปนะครับ ฝากกันเอาไว้ครับ

เงินเรา สิทธิของเรา รักษากันให้ดี อย่าไปยอม . . .

ซื้อมาเกิน 7 วันแล้วอาสิครับ ประมูล จาก commart วันที่ 20 ที่ผ่านมาครับ
    ไม่อยากคิดนะว่า ของประมูลจะเน่า
    มาจาก Advice ครับ

ลองเอามือหมุนใบพัดลมดูยังครับว่ามันขัดๆฝืดๆบ้างรึป่าว

OverclockZone Member popoom's Avatar

Quote Originally Posted by ouikiller View Post
    ซื้อมาเกิน 7 วันแล้วอาสิครับ ประมูล จาก commart วันที่ 20 ที่ผ่านมาครับ
    ไม่อยากคิดนะว่า ของประมูลจะเน่า

Quote Originally Posted by ouikiller View Post
    ถ้ามีประกันก็ต้องเอาไปเคลมที่ advice เลยครับ

OverclockZone Member kitti3's Avatar

เอาปากเป่าๆ

ล้อเล่นน่ะครับ ก็ทำใจครับเคลม 20 วัน ไม่งั้นประกันหลักอะไรก็วิ่งไปที่นั้น ถ้าผ่านแอดไว 20วัน+

OverclockZone Member nomoret3ar's Avatar

ไปเคลมที่ strek เลยครับ ผมเคลมได้ตัวใหม่ไม่เกิน 1 อาทิตย์

Bookmarks

Bookmarks