Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาใหญ่ ใครรู้ก็เข้ามาช่วยตอบด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาใหญ่ ใครรู้ก็เข้ามาช่วยตอบด้วย

เรื่องมันมีอยู่ว่าผมได้ทำการประกอบเครื่องใหม่แต่เปิดเครื่องแล้ว มีเสียงดัง 1 ครั้ง แต่ถาพไม่ขั้น
    อยากจะถามว่าในกรณีอย่างนี้ บอร์ดเสียหรือการ์ดจอเสียกันแน่ครับ แต่ผมว่าหน้าเป็นกะการ์ดจอมากกว่า

อุปกรณ์ที่ใช้ประกอบมีดังนี้
    1. P-4 630 3.0 GHZ
    2. M/B P5KPL
    3. RAM Corsair 1 G *2 bus 800
    4. VGA 7600 GT
    5. HDD WD 160 G'
    6. DVD RW ASUS
    7. PSU Gview 500 W ไทเทเนียม

ต่อออนบอร์ดดู

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ต่อออนบอร์ดดู
      P5KPL ไม่มีออนบอร์ด คับ

Comment

Originally posted by kajoryjoho View Post
        P5KPL ไม่มีออนบอร์ด คับ
        ดันไปใช่ บอร์ดเดียวกัน

Comment

ตอนนี้ก็รองเอา VGA ไปเคลมที่ D-com แล้ว แต่ไม่รู้จะได้เมื่อไร เอาไปเคลมตั้งแต่วันที่ 11 ต.ค. 51 ตอนนี้ยังไม่ได้ของเลย ไหนบอก 52 ชม. แต่เมื่อวานโทรไปถามบอกว่าวันที่ 15 จะได้ของ

Comment

เคยเป็นครับ มันจะดังยาวๆ 1 ครั้ง หรือไม่ก็ไม่ดังเลย ...........แต่พัดลม ซีพียู การ์ดจอ หมุน ทั้งหมด .........ไม่มีอะไรพังเลย ครับ แค่เอายางลบมาขัดแรม กับ การ์ดจอ มันติดเองเลย ครับ เหมือนกันเลย ส่ง jib ล่อไปซะ 1 อาทิตย์ คืนตัวเดิม ยังดี เค้าเอาฝุ่นออกซะเรี่ยมเลย ..............แต่ไม่แน่ของคุณอาจจะเสียก็ได้นะ....p5kpl ไม่มีออนบอร์ดเหมือนกัน เลย..........เสียค่าโง่ไป 1อาทิตย์เลย ผม

Comment

Originally posted by Hennessy View Post
              เคยเป็นครับ มันจะดังยาวๆ 1 ครั้ง หรือไม่ก็ไม่ดังเลย ...........แต่พัดลม ซีพียู การ์ดจอ หมุน ทั้งหมด .........ไม่มีอะไรพังเลย ครับ แค่เอายางลบมาขัดแรม กับ การ์ดจอ มันติดเองเลย ครับ เหมือนกันเลย ส่ง jib ล่อไปซะ 1 อาทิตย์ คืนตัวเดิม ยังดี เค้าเอาฝุ่นออกซะเรี่ยมเลย ..............แต่ไม่แน่ของคุณอาจจะเสียก็ได้นะ....p5kpl ไม่มีออนบอร์ดเหมือนกัน เลย..........เสียค่าโง่ไป 1อาทิตย์เลย ผม
              ผมว่าเสียค่าโง่เหมือนท่านแน่เลย

Comment

Working...
              X