Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD A10-7850 crossfire กับ R7 250 ยังไงหรอค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD A10-7850 crossfire กับ R7 250 ยังไงหรอค่ะ

เพิ่งซื้อคอมใหม่ค่ะสเปค

cpu AMD A10-7850
    m/b ASUS A88XM-E
    GPU R7 250
    ram DDR3 4*2 1600

อยากทราบว่าจะทำการคอสไฟร์กันยังไงค่ะ ขอวิธีแบบละเอียดหน่อยนะค่ะ อ่อนคอมมาก t.t

มั่นใจว่าจะมีคนเสนอตัวไปทำให้ถึงที่

จริงๆ socket ล่าสุด คลิ๊กขวา เปิด ccc ไป enable ได้เลยนะ

ปล.ไม่น่าจะเข้าใจนะ ใครก็ได้หาคลิบมาให้ดูทีดิ

Comment

ปรับให้ภาพออกออนบอร์ด ในbios เข้าไปccc ตรง gameing mode จำไม่ได้ว่าตรงไหน ถ้าบอร์ดรุ่นใหม่ๆจะ dual graphic ให้เองเลย

Comment

ลองอ่านวิธีตามเน็ต มันไม่มีหมวด AMD DUAL GRAPHICS ให้กดอะค่ะ

Comment

Comment

ถ้าครอสได้ มันจะมีหัวข้อ dual โผล่มาในหมวด performance คับ บรรทัดต่อจาก overdrive ดูเเล้วไม่มีเเสดงแว่

แต่จำไว้นะคับ ถ้าสามารถ dual ได้เเล้ว ต้องเอาสายมอนิเตอร์เสียบให้ภาพออกจากตัวการืดจอนะคับ อย่าเสียบออกจากออนบอร์ด

Comment

สรุปว่า คอสไฟล์ไม่ได้หรอค่ะเมนบรอดมันไม่รองรับหรอ

Comment

ไม่ต้อง DUAL GRAPHICS R7 250 หรอก ไปซื้อ vgaที่เเรงกว่า ปิดกราฟฟิกในcpu ไปซะ ใช้การ์จอเเยกเรย

Comment

ซื้อการ์ดตัว r7 250 มาแล้วอะค่ะ t.t

Comment

ไปเปิด mode dual graphic ใน bios ละยัง

เมนบอร์ดแต่ละรุ่นไม่เหมือนกัน เป็นแนวทางได้คร่าวๆๆเท่านั้น ต้องใช้ไบออสเป็นด้วย ต้องลองดูเองนะครับ
                    Last edited by kitti3; 29 Jun 2015, 12:51:03.

Comment

ใครจัดสเปกให้ครับเนี่ย น่าช้ำใจ

Comment

ยังมีคนจัด APU กับ VGA แยกอีกหลอ น่าสงสารเจ้าของกระทู้

งบนี้ X4 860K + R9-270x - GTX960 ยังได้เลยแรงกว่าฟ้ากับเหว

Comment

ครั้งเเรก มันก็เจ็บกันทุกคนแหละคับ

Comment

Originally posted by BlueTears View Post
                            ยังมีคนจัด APU กับ VGA แยกอีกหลอ น่าสงสารเจ้าของกระทู้

งบนี้ X4 860K + R9-270x - GTX960 ยังได้เลยแรงกว่าฟ้ากับเหว
                            +1 ครับตามท่าน BlueTears จัดแบบนี้แรงกว่า apu กะการ์ดจอแยกเยอะ

Comment

A10-7850 6,000 + R7-250 2,800 = 8,800

FX6300 3,550 + R9-270X 4,990 = 8,540

X4 860K 2,900 + R9-270X 4,990 = 7,890

Last edited by BlueTears; 5 Jul 2015, 11:46:03.

Comment

Working...
                              X