Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 4790 ซิ้งเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 4790 ซิ้งเดิม

ซิ้งเดิมดีไหม หรือ เปลี่ยนดี

ใช้ได้นะ

Comment

ขอบคุณค่ะ

Comment

ถ้าใช้งานหนักๆ บ่อยๆ เปิดนานๆ แนะนำซื้อซิงค์แยกครับ แต่ถ้าใช้งานทั่วไป เปิดวันละไม่นาน ซิงค์เดิมก็สบายๆครับ

Comment

รุ่นเดียวกัน

ของผมเล่นห้องไม่แอร์ บางวันร้อนตับแทบแตก ความร้อนสูงสุดยังไม่เกิน 75 ครับ

พอเปลี่ยนมาเป็น CM 212EVO เหลือไม่เกิน 63 โดยประมาณ ถือว่าน่าพอใจนะ ถ้าไม่ติดว่าซิงค์มันชนกับแรมต้องเบียดๆเอาหน่อย หรือหาซื้อพัดลมแบบขอบเล็ก 20mm มาใช้ก็ดีเหมือนกันครับ

แต่ก็นะไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้มาลากเพิ่ม (มันลากไม่ได้อยู่แล้วละมั้ง) ใช้พัดลมโรงงานเลยก็ไม่พังหรอกครับ CPU พังยากจะตาย ดีไม่ดียังไม่หมดประกันก็เปลี่ยนสเปคใหม่ก่อนแล้ว

Comment

จริงครับของ core2 soket775 สมัย6 ปี ผมยังเล่นเกมสบายๆเลย เเต่ จะเปลี่ยนเป็น I7 4790K ละกำลังหา borad กับram ใหม่อยุ่ (เกมสมัยนี้ต้อง64bit ละ)

Comment

Working...
            X