Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอรีวิว Acer XB270HU จากผู้ใช้งานจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอรีวิว Acer XB270HU จากผู้ใช้งานจริง

รบกวนขอรีวิว Acer XB270HU จากผู้ใช้งานจริง ไม่ว่าจะเป็นรูป หรือคลิปวีดีโอ

รวมถึง ราคาและวิธีการสั่งซื้อสินค้าหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

รีวิวแบบไหนดีอะครับ ทำรีวิวจอไม่เป็นด้วยสิ

บอกได้แค่ราคาที่สั่งซื้อ

24900 ช่วงงาน ตอนนี้คงเป็น 27900 สั่งที่ IT City pantip ครับ

Comment

Originally posted by HoHo View Post
      [ATTACH=CONFIG]3295634[/ATTACH]

รีวิวแบบไหนดีอะครับ ทำรีวิวจอไม่เป็นด้วยสิ

บอกได้แค่ราคาที่สั่งซื้อ

24900 ช่วงงาน ตอนนี้คงเป็น 27900 สั่งที่ IT City pantip ครับ
      เอาจากความรู้สึกก่อนก็ได้ครับ

Comment

เทียบกับ Dell u24 นะครับ ก็ภาพสวยขึ้นเยอะ << ข้อนี้ จอถูกๆก็ให้ได้

ก็มี G-sync + 144hz นี้ล่ะครับ ที่ใช้แล้วมีความสุขมาก คือเล่นเกมส์ ดีขึ้นเยอะมากๆ ต่างกับตอนนี้ 60hz พอมาเจอ 144hz เหมือนเพิ่งรู้ตัวว่าโดนคนใช้ 144 โกงมาตลอด

สีก็ เป็น ips สวยงาม สดดีครับ เคยไปลองยืนเล่น ROG ในงานอยู่มันดู ไม่ค่อยสด

Comment

หาดูใน Youtube เลยครับ

https://www.youtube.com/watch?v=_LTHr96NueA

Comment

Originally posted by a4ddp View Post
            หาดูใน Youtube เลยครับ

https://www.youtube.com/watch?v=_LTHr96NueA
            ซื้อเพราะคลิปนี้เหมือนกันครับ

Comment

ขอขอบคุณทุกคนที่ comment มานะครับ

สรุปแล้วทุกท่านที่ซื้อมา ไม่เจอพวก dead pixel / bright pixel / แสงรั่ว ใช่มั้ยครับ

แล้วก็สั่งซื้อผ่าน it city ใช่มั้ยครับ

Comment

งาน commart ครั้งหน้าเดียวก็มีมาลดอีกแน่นอนถ้า จขกท ไม่รีบแนะนำให้รอก่อนไม่กี่เดือนเอง

Comment

Originally posted by MacaLough View Post
                  งาน commart ครั้งหน้าเดียวก็มีมาลดอีกแน่นอนถ้า จขกท ไม่รีบแนะนำให้รอก่อนไม่กี่เดือนเอง
                  อีกประมาณ 3 เดือน ผมเกรงว่า ผมอดใจรอไม่ไหวอะสิครับ

Comment

ถ้าไม่อยากให้มีปัญหา ซื้อที่ร้าน ทดสอบที่ร้าน ก่อนจ่ายตัง เสียเวลาครั้งเดียว สบายใจ

Comment

ของผมยกมากลับที่บ้านครับ ที่ it city ไม่มี คอมที่เสียบ display port ให้ลอง แต่เขาบอกถ้ามี dead อะไรเปลี่ยนให้ใน7วัน

Comment

แสดงว่าท่าน a4ddp กับ ท่าน HoHo ใช้จอ Acer XB270HU ใช่มั้ยครับ

และก็ไม่มีปัญหา dead pixel ด้วย

Comment

แอบมาส่องจอเทพ

Comment

Comment

เดี๋ยวนี้ itCityบังคับจ่ายก่อนแกะกล่องอยู่รึเปล่า? เมื่อก่อนเป็นน่ะ เลยไม่ค่อยกล้าซื้อของแพงๆกับมัน

Comment

Working...
                              X