overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 10 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 183
    OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Default 173nd-NIKON DSLR-Like/PSP2000/E7300+บอร์ด/Notebook i5/Shure/Timex ปิด30/6/58 22.30.59

1.NIKON COOLPIX P500
    ขอคัดคำโฆษณามาเลยนะครับ จากhttp://www.buycoms.com
    NIKON COOLPIX P500 มาพร้อมความละเอียด 12.1 ล้านพิกเซล
    ด้วยเซ็นเซอร์ CMOS แบบ Backside illumination ขนาด 1/2.3 นิ้ว
    ให้ความไวแสงสูง ISO 160-3200 (Auto 160-800) บันทึกภาพได้อย่างสวยงามในยามค่ำคืน
    เลนซ์ NIKKOR ED ซูมออพติคอล 36 เท่า มีระบบลดการสั่นไหวที่เซ็นเซอร์รับภาพ
    มุมมองเทียบเคียงกับเลนส์ 22.5 ? 810 มม.ในกล้อง 35 มม. ถ่ายโครระยะ 1 เซ็นติเมตร
    บันทึกภาพประทับใจได้สดใสสวยงามทุกสภาวะแสงด้วย ระบบประมวลผลคู่ EXPEED C2
    มีโหมดถ่ายภาพแบบพาโนรามา 180? / 360? ได้ทั้งแนวตั้งและแนวนอน จอแอลซีดี 3 นิ้ว
    ความละเอียดสูง 921,000 จุด พร้อมเคลือบฟิล์มกันแสงสะท้อน ถ่ายภาพต่อเนื่อง 8 ภาพ/วินาที
    ปรับเอียงมุมเงยได้มากถึง 90? และมุมกด 82? บันทึกวิดีโอความคมชัดระดับ Full HD 1080p
    พร้อมบันทึกเสียงในระบบสเตอริโอ ช่องต่อสัญญาณ HDMI Mini
    ราคาของใหม่ประมาณ 12500 บาท

สภาพกล้อง
    ตัวกล้องจริงๆมีประกันติดตัวอยู่ประมาณ 5 เดือนนะครับ(พึ่งซื้อปลายปีที่แล้ว)
    แต่บัตรรับประกันหายไปพร้อมกล่องจึงไม่มีหลักฐานยืนยัน
    เอาเป็นว่าตีเป็นหมดประกันไว้ก่อนนะครับ แล้วเดี๋ยวผมโทรเช็คให้อีกที
    ส่วนสภาพกล้องก็ยังสวยๆทุกจุดครับ ไม่เคยตก สภาพเยี่ยมมาก
    ยกเว้นตรงฝาปิดช่อง USB ที่หลุดหายไป(เป็นยาง) ไม่มีผลกับการใช้งาน
    เลนส์ยังซูมได้ปกตินะครับ แบตไม่เสื่อมอยู่ได้นานมากๆ

รายละเอียดการใช้งานเพิ่มเติม
    กล้องตัวนี้เท่าที่ผมใช้มา ข้อดีของมันคือรูรับแสงกว้างสุดได้ 3.5
    และซูมสุดได้ที่ 5.4(ถ้าจำไม่ผิด) ทำให้พอจะละลายหลังได้อยู่บ้าง
    ดูตัวอย่างได้จากวิดิโอนะครับ พอมีโบเก้ให้เห็นอยู่บ้าง
    ตัวกล้องมีกันสั่น สามารถปิด-เปิดได้ กันสั่นใช้งานได้จริง
    และที่สำคัญ มีโหมด M ที่ใช้ได้ สามารถปรับโฟกัสเป็น MF ได้
    ถ่ายวิดิโอชัดมาก มีฟังก์ชั่นตัดเสียงลมออกได้ด้วย
    ถ้าเปรียบเทียบกับตัวเก่าๆที่เคยลง ตัวนี้น่าจะเทพสุดแล้ว(DSLR-Like)

อุปกรณ์ที่มี
    1.NIKON COOLPIX P500
    2.กระเป๋าเดิม
    3.สายคล้องกล้อง
    4.แบตแท้
    5.ที่ชาร์จแบบเสียบกับกล้อง
    6.เมม 2GB พร้อมอแดปเตอร์
    7.ฝาปิดหน้าเลนส์

รีวิว(ขอยืมด้วยนะครับ)
    http://www.techxcite.com/topic/4867.html
    http://www.klongdigital.com/price/nikon-p500/

วิดิโอจากกล้องตัวนี้ครับ

รายการนี้เปิด 0 บาท
    EMS+120/ลงทะเบียน+100

รูปจากกล้องตัวนี้ครับ ลองเปรียบเทียบกับกระทู้เก่าๆผมดูได้เลย ไฟล์ดีกว่าทุกตัวที่ลง

รูปตอนซูมสุดที่ 36 เท่า!!! ดูที่ลูกศรสีแดงชี้นะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

2.PSP2000
    PSP2000 Piano Black สภาพพอใช้ พร้อมเล่น
    ตัวเครื่องเป็นบอร์ดนรก มีโปรแกรม Recovery ให้เรียบร้อย
    เล่นเกมได้ปกติ เล่นเกมใหม่ๆได้หมด ลงเกมไว้เต็มเมมครับ
    สภาพเครื่องมีรอยตามการใช้งาน ส่องดีๆนะครับบางจุดมันเป็นเงาสะท้อน
    โดยเฉพาะด้านหลังมันไม่ได้เป็นรอยขนาดนั้น(เงาสะท้อนร่มทะลุครับ)
    แบตอึดมากๆเล่นต่อเนื่องได้นาน ปุ่มกดได้ดีทุกปุ่มเลย
    อนาล็อกพึ่งเปลี่ยนของใหม่และแท้มาสดๆร้อนๆวันนี้
    แผงปุ่มล่างเบิกรุ่น 3000 มาใส่แทน ใช้งานได้ปกติ ไม่มีผล
    WiFi ใช้งานได้ปกตินะครับ ลองต่อเน็ตเข้าเว็บได้ปกติ
    แผ่น UMD ไม่มีให้ลองนะครับ ตรงขาเหล็กค้ำมันหลุดด้วย(ใส่กลับได้)
    เอาเป็นว่าตีเสียเฉพาะ UMD นะครับ นอกนั้นรับประกันให้ว่าเล่นได้ปกติ
    มีสายชาร์จและเมม 8GB ให้ไปเล่นกันยาวๆครับ
    ในเมมลงเกมไว้เต็มแล้วครับ ถ้าอยากได้ EMU บอกได้ครับเดี๋ยวลงให้

EMS+80/ลงทะเบียน+60

3.E7300+บอร์ด775
    รายการนี้เป็นคอมเกือบชุด มีบอร์ด/CPU/ซิ้ง
    ชุดนี้พึ่งแกะออกจากเครื่องที่บ้านเพราะพึ่งอัพเครื่องที่มีอยู่
    ทุกชิ้นใช้งานได้ปกติดี บอร์ดมีฝาหลังเดิมให้ ซิ้งเดิมๆด้วยเช่นกัน
    ตัวบอร์ดสภาพยังดีนะครับ ถอดจากคอม HP มือเดียวออกห้าง
    CPU สภาพดี หมดประกันแล้วนะครับ ผมประกันให้ทั้ง 2 ชิ้น
    ขอเปิดแบบมีราคานะครับ ไม่ออกไม่เป็นไร

รายการนี้เปิด 500 บาท
    EMS+100/ธรรมดา+60(ส่งธรรมดาไม่รับประกันความเสียหายจากไปรษณีย์)

4.ฺลำโพง Bluetooth
    รายการนี้ไม่ทราบสัญชาติและยี่ห้อนะครับ
    รู้แต่ว่า เสียงดีมาก เบสแจ่มๆ เสียงดังมากๆ
    ตัวลำโพงบอดี้เป็นเหล็กกลึงผิวสวยงาม มีน้ำหนัก
    ผิวด้านล่างมีความเหนียวเพื่อยึดกับโด๊ะได้ดี
    ลำโพงมีเบสให้ใช้งาน ฟังกันแบบตึ๊บๆเลย
    มีปุ่มคอนโทรล 3 ปุ่ม หยุด-เล่น/เพิ่ม-ลดเสียง/เปลี่ยนเพลง
    แบตยังดีอยู่นะครับ มีไฟแสดงสถานะ และมีเสียงยืนยันการแพร์
    นอกนั้นสภาพก็ตามรูปเลยครับ

EMS+70/ลงทะเบียน+50

5.Timex ironman
    นาฬิกาแนวลุยๆรุ่นเก่า แบรนด์ขาลุยครับ
    ตัวเรือนใช้งานได้ปกติ ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    ไฟส่องติดปกติ สว่างชัดเจนมาก
    สายเปลี่ยนมาใหม่วันนี้สดๆร้อนๆ
    นอกนั้นสภาพก็ตามรูปเลยครับ

รายการนี้เปิดที่ 0 บาท
    EMS+60/ลงทะเบียน+40

6.Audio Technica
    ตัวนี้เป็นรุ่น ATH-M2TV เป็นงานเก่า ญี่ปุ่นแท้ๆครับ
    ไม่มีขายในไทย เหมาะกับสะสมมากกว่า บอดี้ยังสวยๆ
    แพ็ดลอกไปแล้ว ริ้วรอยมีไม่เยอะครับ สายเดิมๆยาวๆแจ็คเดิม
    เสียงออกไปทางแนวเก่า เสียงกลางชัดเจน เสียงแหลมหม่นๆ
    เบสมีแต่ไม่หนัก ออกบวมๆ อิมแพ็คบาง เน้นฟังง่ายๆสบายๆ
    นอกนั้นสภาพตามรูปครับ

รายการนี้เปิดที่ 150 บาท

7.Shure SCL2
    หูฟังเสียงดีแบรนด์ดังครับ ตัวนี้จุกไม่มีนะครับ
    จริงๆมีแต่ตอนถ่ายรูปผมถอดออกมันเลยขาด
    ถ้าจะเอาเดี๋ยวใส่ให้ไปด้วย แต่แนะนำว่าไปหาจุกดีๆมาใส่ก็จบ
    ตัวนี้เสียงใส แหลมชัดเจน คมกริบ เป็นประกาย
    เบสไม่เยอะ มีพอประมาณ เสียงกลางพอใช้ได้
    ฟังแล้วเสียงนักร้องชัดเจนมาก เวทีกว้าง โปร่ง
    สภาพหูฟังยังสวยอยู่นะครับ โลโก้ยังสวยอยู่
    แจ็คเดิม สายเดิมทั้งเส้นครับ

รายการนี้เปิดที่ 300 บาท

8.Samsung NP350V4X-S04TH
    รายการสุดท้ายเป็น Notebook สเป็คแจ่มๆนะครับ
    เครื่องนี้เป็นของน้องชายผมเอง ซื้อมาเองมือ 1 แกะกล่องครับ
    กล่องเดิมน่าจะยังอยู่ ถ้าเจอจะแพ็คกลับไปให้ด้วยเลย
    ตัวเครื่องสเป็คยังใช้งานได้อีกยาวๆ Core i5/Ram4GB
    /จอ LED/การ์ดจอแยก Radeon HD 7670M
    ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ได้หมดครับ ไม่มีกระตุก
    เล่นเกมได้สบายๆ เคยเล่น GTA IV ยังไหวครับ
    อุปกรณ์มีเครื่องกับที่ชาร์จให้นะครับ แบตไม่มีแล้วนะครับ
    ส่วนแรมเดี๋ยวผมดูให้อีกที จำได้ว่ามันมี 4 แต่ใน Bios มี 2

ตำหนิ!!!
    อ่านให้ดีนะครับ เครื่องนี้ไม่เคยอบชิป หรือเปลี่ยนชิปใดๆทั้งสิ้น ไม่มี HDD
    เคยซ่อมพอร์ทเสียบสายชาร์จ ซ่อมหัวชาร์จ โมรัดสายชาร์จตรงช่องพัดลม
    พอร์ท USB ใช้ไม่ได้ 1 พอร์ท DVD ใช้งานไม่ได้ จอมีรอยคราบนิดๆ
    ุปุ่ม Spacebar บนคีบอร์ดหายไป สาเหตุที่จอและปุ่มหายก็เนื่องมาจาก
    น้องผมติดเกมหนักมาก แม่ผมจึงนำกาวร้อนมาหยอดไม่ให้มันเปิดฝาพับได้
    จึงทำให้จอมีรอยคราบ(ที่วงกลมไว้) และปุ่มมันโดนกาวจึงพัง
    แต่ยังกด Spacebar ได้อยู่นะครับ ทัชแพ็ดไม่ค่อยลื่นแต่ใช้งานได้
    คือเครื่องนี้เด็กมันใช้งานครับ เลยไม่รักษาของแม้แต่น้อย
    ก่อนหน้านี้ใช้งานอยู่ดีๆแล้ววินโดว์หาย เลยขาย HDD ไปแล้ว(นึกว่า HDD เสีย)
    ตอนนี้ลงวินโดว์ไม่ได้เพราะ DVD เสีย และมันดีเท็คแฟลชไดรฟ์ไม่เจอ
    แต่ผมขอเปิดมีราคานะครับ ไม่ออกเดี๋ยวผมเอาไปทำให้เมียใช้แทน

สเป็คตามนี้ครับ
    http://www.notebookfocus.com/noteboo...P350V4X-S04TH/

รายการนี้เปิดที่ 1500 บาท
    EMS+150/ธรรมดา+100(ส่งธรรมดาไม่รับประกันความเสียหายจากไปรษณีย์)

อันไหนบอกเสียก็เสียนะครับ นอกนั้นประกันใจ 3 วันตั้งแต่รับของครับ!!!

กติกาการร่วมประมูล
    1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินในกระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ตามสบาย
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5.ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ รังสิต เซียร์ ฟิวเจอร์ เท่านั้น
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่งจากด้านบน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน โดยยึดจากราคาส่งชิ้นที่ใหญ่สุดเพียงชิ้นเดียว
    7.การประมูลสิ้นสุดวันอังคารที่ 30/06/58 เวลา 22.30.59
    8.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    9.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนการประมูลปิด 4 ชั่วโมงนะครับ
    10.1.ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับภายใน 24ชม. และชำระเงินภายใน 48 ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    10.2.ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตามลำดับนะครับ(ต้องรับผิดชอบด้วย)
    10.3.สำหรับคนที่ได้แล้วเบี้ยวผมไม่ว่าครับ ตามสบาย แค่ขึ้น Blacklist ผมก็พอ ไม่ประจานที่อื่นด้วย
    11.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 22.30.59 แทน
    12.หากราคาประมูลไม่ถึงหรือพอดี 100 บาท สามารถเปลี่ยนเป็นเติมเงินมือถือแทนการโอนเงินได้ True/Dtac/AIS

ตัวอย่างการร่วมประมูล
    หัวข้อรายการที่จะบิด/ราคา/เบอร์ติดต่อ(ลงหรือไม่ลงก็ได้)/ชื่อ(จะใส่ไม่ใส่ก็ได้ แต่ถ้าใส่ก็จะได้รู้จักกัน)
    เช่น
    1.1000000/0867781250/แชมป์

อ่านให้จบ ดูรูปให้ครบ แล้วค่อยประมูลนะครับ จะได้ไม่งอแงทีหลัง!!!

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

บุคคลที่มิควรนำไปเป็นแบบอย่าง

User:muasuto

User:iamlove

User:safesafe19

User:NBA2

User:FUCXX

User:ake000

User:exznony

User:ruchapon

User:kasekage

User:ccoozzzz

User:Hamisee

User:chonnucha

User:I3aat0001

User:touchseal

User:iii13

User:janejnne

อันนี้เค้าฝากมา
    User:tonidboom

อันนี้เค้าฝากมา
    Userverallone

มาอีกคนนึง ตบมือต้อนรับน้องใหม่ให้ด้วยนะครับ
    User: bentojung1

มาอีกคนนึง ตบมือต้อนรับน้องใหม่ให้ด้วยนะครับ
    User: HatoriBU

User: burinna005

เหตุผล:ประมูลสินค้าได้แล้วไม่รับผิดชอบ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เยาวชนและเพื่อนๆห้อง Bid Zone จึงขอตัดสิทธิ์ทุกกรณีของยูสเซอร์นี้เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างสืบไป หากท่านใดพบเจอก็ผ่านกันไป

รายการประมูล
    1.NIKON COOLPIX P500/เปิดที่ 0 บาท/EMS+120/ลงทะเบียน+100

2.PSP2000/เปิดที่ 0 บาท/EMS+80/ลงทะเบียน+60

3.E7300+บอร์ด775 /เปิดที่ 500 บาท/EMS+100/ธรรมดา+60

4.ลำโพง Bluetooth/เปิดที่ 0 บาท/EMS+70/ลงทะเบียน+50

5.Timex ironman/เปิดที่ 0 บาท/EMS+60/ลงทะเบียน+40

6.Audio Technica/เปิดที่ 150 บาท/EMS+60/ลงทะเบียน+40

7.Shure SCL2/เปิดที่ 300 บาท/EMS+60/ลงทะเบียน+40

8.Samsung NP350V4X-S04TH/เปิดที่ 1500 บาท/EMS+150/ธรรมดา+100

การประมูลสิ้นสุดวันอังคารที่ 30/06/58 เวลา 22.30.59

สำหรับคนที่เล่น FB ผมฝาก Like และ แชร์ เพจหน่อยนะครับ ตอนนี้พึ่งเริ่มทำเพจ กำลังทยอยถ่ายรูปสินค้าและลงรายละเอียดอยู่ ใครมีลูกมีหลาน ก็ไปเรียกมากด Like กันนะครับ
    ตอนนี้เพจอาจจะร้างๆเงียบๆไปนิด(หรืออาจจะมาก) ก็ไม่ต้องแปลกใจครับ
    เดี๋ยวผมมีเวลาเหลือจะรีบทยอยเอาของมาลงให้ทันทีครับ ช่วงนี้งานเยอะ ภาระเยอะครับ
    อาทิตย์หน้าคงจะได้เห็นกันซัก 4-5 ชิ้น ตามกำลังทรัพย์นะครับ
    เดี๋ยวครบ 200Like เดี๋ยวหาของมาแจกต่อ

กดตรงนี้!!!

อันนี้คลิปจากกล้องอีกอันนึง เสียงชัดมากๆครับ อย่าลืมกด HD ก่อนชม

รูปอีกใบแนวตั้ง

OverclockZone Member mski03's Avatar
    ซ.จรัญสนิทวงศ์31/แยกไฟฉาย

OverclockZone Member M-TECH's Avatar

เปิดไปก่อนครับเบาๆ
    1.1,000
    2.100
    5.100
    6.150

OverclockZone Member Thanyha's Avatar
    อยู่ในเมืองหลวง^^

1.NIKON COOLPIX P500 / 1600.-
    2.PSP2000 / 500.-
    4.ลำโพง Bluetooth / 150.-
    5.Timex ironman / 200.-
    6.Audio Technica / 160.-

08654575หก5 ไปป์ ครับ

นอนต่อลาะคร้าบบ*^^

ppunited's Avatar

up

OverclockZone Member

moodos's Avatar
    NongkhaeSaraburi

OverclockZone Member polovan's Avatar

8.1500
    0915845844

OverclockZone Member gadgetity's Avatar

1.NIKON COOLPIX P500 / 2000.-
    2.PSP2000 / 600.-

0852828255

OverclockZone Member chanatech's Avatar

1.1650
    ง๊วน
    0875210863

prayutsc16's Avatar

2. / 650 / O86-SS2-996O / Prayut

OverclockZone Member Tam-kab's Avatar

กล้องสวยครับท่าน แชมป์

OverclockZone Member kongi's Avatar
    ต.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง โคราช 091-4757586

มาส่องของสวยๆงามๆ

รอปาดดดดดดดด อิอิ

OverclockZone Member justin14's Avatar

8/1600/0817087464

Page 1 of 10 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks