Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นหน่อยครับการ์ดnVidia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นหน่อยครับการ์ดnVidia

ผมกำลังจะไปซื้อคอมวันนี้ครับยังลังเลอยุ่ว่าการ์ด จอ2ตัวนี้อันไหนมันเวิคกว่ากันถ้าใช้ในระยะยาว
    Galaxy 9800GX2 1GB 512bit PCI-EX และ Galaxy GTX280 1GB DDR3 512bit PCI-EX ขอความเห็นด้วยนะครับขอคุณครับ เน้น เล่นเกมส์หนักๆๆ และดูหนังครับ
    ใช้กับSpecนี้นะครับ
    Q9550 2.83
    P5QPRO
    RAM2GB x2
    Harddisk 500GB
    ครับ
    Last edited by SeLMeR; 11 Oct 2008, 11:42:59.

2ตัวนี้ได้เปลี่ยนpsuใหม่แน่นอน ถ้าเป็นผมซื้อใหม่งบถึงใช้ยาวทั้งที ผมเลือก leadtek winfast GTX280 สำหรับการ์ดเดี่ยว แต่ถ้าSLIนี่เรยยครับแรงสุดโต่งเหนือคำบรรยาย9800GX2 แรงกว่า HD4870Crossfire ขาดๆครับ

Comment

9800GTX * 2 ? มันไม่ได้แรงกว่า 4870 X 2 ไม่ใช่หรือครับ ?????

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
        9800GTX * 2 ? มันไม่ได้แรงกว่า 4870 X 2 ไม่ใช่หรือครับ ?????
        9800GX2 ครับท่าน ถ้า9800GTX * 2 ต้องเทียบกับ 4870 * 2

Comment

http://images.google.co.th/imgres?im...%3D1%26hl%3Dth

การ์ดเดี่ยวที่แรงกว่า พอทำงาน2ตัว ใช่ว่าจะแรงกว่าเสมอไปครับ

Comment

http://images.google.co.th/imgres?im...%3D1%26hl%3Dth

การ์ดเดี่ยวที่แรงกว่า พอทำงาน2ตัว ใช่ว่าจะแรงกว่าเสมอไปครับ

Comment

แล้วสรุปตัวไหนมันน่าเล่นมากกว่ากันอะครับท่าน

Comment

อ้อ บอร์ดท่านม่แน่ใจว่าทำsliได้หรือเปล่านะครับ แต่ crossfireX ได้แน่นอนครับ

Comment

ตามลิ้งค์ที่ให้เลยครับ

Comment

เล่นเกมหนัก ต้องเตรียมใจ หาเกมเล่นไม่ทันใจนะครับ

การ์ดจอดีไม่มีเกมเล่น มีถมไป

Comment

ตามลิ้งนั้นคือ 9800GX2ตัวเดียวหรือเอามาSLIเหรอครับถ้าSLIงบไม่พอแน่ๆ

Comment

Originally posted by kentauji View Post
                        เล่นเกมหนัก ต้องเตรียมใจ หาเกมเล่นไม่ทันใจนะครับ

การ์ดจอดีไม่มีเกมเล่น มีถมไป
                        มะต้องห่วงคับช่วงนี้เกมส์ดีๆก็หายากแต่ผมนั่งดูANIME แทน

Comment

เข้าใจว่า จขกท ไม่ได้จะ SLi ครับ เข้าใจผิดกันไปเอง

เป็นผมแนะนำ GTX280 ครับ (งบถึงอยู่แล้ว)

แนะนำ PSU ให้ด้วยครับ Targan 700W

Comment

บอร์ด P5Q Pro มี PCI-E 2 slot ก็ CF ได้นิครับ(ใช่ป่าวหว่่า- -)

Comment

Originally posted by ZpiicV View Post
                              เข้าใจว่า จขกท ไม่ได้จะ SLi ครับ เข้าใจผิดกันไปเอง

เป็นผมแนะนำ GTX280 ครับ (งบถึงอยู่แล้ว)

แนะนำ PSU ให้ด้วยครับ Targan 700W
                              อ่าขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X