overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member kaownakub's Avatar

Default ซื้อ Windows แท้ร้านไหนดีครับ

จะซื้อตัว 8.1 FPP อะครับซื้อร้านไหนดีอะครับอยากได้ราคาถูกๆหน่อยงบไม่ค่อยมี

OverclockZone Member doidgo's Avatar

เป็นนักศึกษาอยู่รึป่าวครับ ถ้าศึกษาอยู่ขอฟรี ของโครงการ Dreamspark มาใช้ได้นะครับ ติดต่อฝ่าย it ของม. ได้เลยมีเกือบทุก ม. มั้ง

OverclockZone Member kaownakub's Avatar

มีอายุการใช้งานจำกัดไหมครับเช่นตลอดการเป็นนักศึกษาหรือตลอดจนกว่าจะ format ลงใหม่หรือย้ายเครื่องอะไรประมาณนั้นอะครับ

OverclockZone Member momoari's Avatar

Quote Originally Posted by kaownakub View Post
    มีอายุการใช้งานจำกัดไหมครับเช่นตลอดการเป็นนักศึกษาหรือตลอดจนกว่าจะ format ลงใหม่หรือย้ายเครื่องอะไรประมาณนั้นอะครับ
    ประมาณสองปีหรือแล้วแต่ subscription

แล้วถ้าผมอยากจะซื้อเองไม่เกี่ยวกะมหาลัยซื้อร้านไหนดีครับคือไม่ค่อยอยากวุ่นวายอะอยากซื้อแล้วใช้ยาวๆเลยอะครับ

OverclockZone Member momoari's Avatar

Quote Originally Posted by kaownakub View Post
    แล้วถ้าผมอยากจะซื้อเองไม่เกี่ยวกะมหาลัยซื้อร้านไหนดีครับคือไม่ค่อยอยากวุ่นวายอะอยากซื้อแล้วใช้ยาวๆเลยอะครับ
    JIB Advice BananaIT ท่านเดินเลือกซื้อเอาเลย ตัวแทนจำหน่ายที่ถูกต้องทั้งหมด หรือไม่ Miceosoft Store ซื้อผ่านออนไลน์ก็ยังได้

OverclockZone Member analezey's Avatar

รอ windows 10 ครับโปรแรงๆน่าจะมา ทาง MS Store เลย

Ms Store ไม่ได้ตัวแพ็คเกจหนิครับ แล้วมันจะไม่เป็นไรหรอครับมีข้อแตกต่างกับตัวแพ็คเกจยังไงอะครับ

Ms Store ไม่ได้ตัวแพ็คเกจหนิครับ แล้วมันจะไม่เป็นไรหรอครับมีข้อแตกต่างกับตัวแพ็คเกจยังไงอะครับ
    ไม่มีแพ็คเกจแต่มี invoice รวมถึงตัว Copy ของวินโดวส์ในแอคเคาท์ของท่าน อันไหนน่าเชื่อถือกว่ากันล่ะ ใช่ว่าคนที่มีแพ็คเกจจะผ่านลิขสิทธิ์นะครับถ้าเอากันจริงๆแพ็คเก็จอย่างเดียวไม่พอเป็นหลักฐานครับ ลองหาอ่านกระทู้ในห้อง general เมื่อไม่นานมานี้ดูครับ มีรายละเอียดปลีกย่อยเยอะ

ขอบคุณครับช่วงนี้กำลังหาข้อมูลหนักเลยครับของไม่ใช่ถูกๆ

ขอบคุณครับช่วงนี้กำลังหาข้อมูลหนักเลยครับของไม่ใช่ถูกๆ
    จริง! ดีแล้วครับ

OverclockZone Member ARSURA's Avatar

Quote Originally Posted by doidgo View Post
    เป็นนักศึกษาอยู่รึป่าวครับ ถ้าศึกษาอยู่ขอฟรี ของโครงการ Dreamspark มาใช้ได้นะครับ ติดต่อฝ่าย it ของม. ได้เลยมีเกือบทุก ม. มั้ง
    เงื่อนไขมันห้ามนำมาติดตั้งคอมพิวเตอร์ส่วนตัวไม่ใช่หรอครับ หรือว่าเงื่อนไขนี่แล้วแต่มหาวิทยาลัย ?

หากมีการนำซอฟต์แวร์นี้ไปติดตั้งใช้งานกับเครื่องคอมพิวเตอร์ส่วนตัว หรือเครื่องคอมพิวเตอร์ที่มิใช่ครุภัณฑ์ของมหาวิทยาลัย ทั้งในเชิงพาณิชย์หรืออื่นๆ ทางมหาวิทยาลัยจะไม่ขอรับผิดชอบต่อผลใดๆ อันเนื่องมาจากการละเมิดกฎหมายทรัพย์สินทางปัญญา และผู้นำซอฟต์แวร์ไปใช้งานจะต้องเป็นผู้รับผิดชอบเองทั้งหมด
    Last edited by ARSURA; 30 Jun 2015 at 02:00:53.

ผมก็คิดว่าใช้ฟรีนี้อาจจะยากแต่ราคา student นี่ก็น่าคบอยู่ ถามนิดนึงครับราคา student นี่คือทุกอย่างเหมือนตัว FPP เลยใช่ไหมครับแค่ขายราคาถูกลงอย่างเดียว นอกนั้นไม่มีอะไรแตกต่าง

OverclockZone Member doidgo's Avatar

ที่ผมใช้เขาจัดอยู่ใน student group อะครับเห็นในสิทธิ์มันแยก student/staff/Faculty ตอนไปขอที่ it ก็ไม่ได้ห้ามนะครับ แต่ถ้าไม่ได้จ่ายค่าเทอมสิทธ์จะหมดไปโหลดมาไม่ได้ แต่ที่โหลดมาแล้วใส่คีย์เราไปก็ยังใช้ได้นะครับ และในเมล์ที่ไมโครซอฟท์ส่งมาก็ไม่ได้มีห้ามนะครับ จริงๆแล้วนอกจากวินโดว์พวกออฟฟิสก็มีแต่ที่หาไม่เจอนี่มันมีวันหมดอายุเมื่อไหร่ แต่ไม่รู้เงื่อนไขนี่แล้วแต่ ม. รึป่าว
    Last edited by doidgo; 30 Jun 2015 at 12:25:42.

หรือเขาไม่ได้บอกก็ไม่รู้ แต่ตอนไปถาม it เขาให้ส่งเมล์ไปสมัครขอแอดแอคเคาท์ที่ Dreamspark เอง พอได้แอคเคาท์แล้วก็ไปโหลดที่ Dreamspark เองแต่ต้องใช้เมล์ของเราที่ ม.ออกให้นะครับเมลล์พวก hotmail gmail ไม่ได้ ขอไปไม่เกิน 1 อาทิตย์เขาก็จะตอบมา ภาษาอังกฤษนะครับ เราไปลงทะเบียนในเวปและโหลดมาได้เลยแต่สิทธิ์ในการโหลดมีหมดอายุนะครับของผมตอนนี้ก็หมดแล้วโหลดไม่ได้ แต่วินโดว์ใช้คีย์ที่ได้มาก็ยังใช้ได้เพิ่งลงใหม่เมื่อวานสิทธิ์หมดอายุเดือนที่แล้วว่าจะโหลดออฟฟิสซะหน่อยโหลดไม่ได้เซ็ง

สิทธิ์โหลดมีจำกัดแต่ตัว windows ไม่มีข้อจำกัดใช่ไหมครับ อัพ win10 ได้ไหม

OverclockZone Member analezey's Avatar

ผมก็คิดว่าใช้ฟรีนี้อาจจะยากแต่ราคา student นี่ก็น่าคบอยู่ ถามนิดนึงครับราคา student นี่คือทุกอย่างเหมือนตัว FPP เลยใช่ไหมครับแค่ขายราคาถูกลงอย่างเดียว นอกนั้นไม่มีอะไรแตกต่าง
    ประเทศไทยไม่มีแบบ student ขายนิครับ

มันคือ dreamspark นั้นแหละ

ครับเดี๋ยวผมลองหาวิธีดูแล้วตกลงแบบ Student มันต่างแค่ราคาอย่างเดียวถูกไหมครับ

ได้ครับผมกด reserve ไปแล้ว ทั้ง windows 7และ 8.1 จริงๆ windows 10 ตัว tech preview มันก็มีให้โหลด แต่สิทธิ์ windows หมดเมื่อไหร่อันนี้ไม่ทราบนะครับ แล้วใช้ได้กี่เครื่องไม่แน่ใจนะครับน่าจะเครื่องเดียว แต่ผมลงสองเครื่องคนละเวอร์ชั่นได้ เครื่องนึง 7 อีเครื่อง 8.1 มีให้เลือกทั้ง 32และ 64 bit แต่ออฟฟิสลงได้กี่เครื่องไม่รู้นะครับลืมโหลดไว้หมดสิทธิ์โหลดละไม่ได้ลอง เดี๋ยวจ่ายค่าเทอมแล้วจะไปขอใหม่ได้ป่าวไม่รู้ แต่คีย์ไปลองใช้ลงกับวินโดวส์จากที่อื่นไม่ได้นะครับลองแล้วไม่ผ่าน

Bookmarks

Bookmarks