Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจกตารางการใช้ไฟVGAเกือบทุกรุ่นว่าใช้กี่ W(วัตต์)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

HD 4670 _________#&brvbar##########} 10W-100W %
    9600 GSO ________#####}| 46W

ทำไม 9600gso มันกินน้อยจัง เห็นหลายๆ คนบอกว่ากินไฟ ..

Comment

ขออภัย เบิ้ลครับ
      Last edited by k_thanaphol; 11 Oct 2008, 21:53:17. Reason: เบิ้ล

Comment

ดัน ให้ เห็นคับ ข้อมูล ดีๆ

Comment

Originally posted by k_thanaphol View Post
          HD 4670 _________#&brvbar##########} 10W-100W %
          9600 GSO ________#####}| 46W

ทำไม 9600gso มันกินน้อยจัง เห็นหลายๆ คนบอกว่ากินไฟ ..
          สงสัยเวปมันคงเขียนผิดอ่ะงับ46wน้อยไป- -*งั้นเด่วแก้ให้ตัด9600GSOตัดออกไปเลย

Comment

Thank

Comment

Thank Great... แต่ละตัวกินยิ่งกว่าคอมทั้งเครื่อง (รวมจอ) อีก

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าเอาไปทำเป็นตาราง น่าจะดูดี

แต่ก็ขอบคุณมากเลยคับ

Comment

ขอบคุณครับ

ที่นี้เข้าใจละว่าไม BZ700 มันถึงส่งเสียงออกมาเลย ล่อเข้าไปตั้ง 183W เครื่องคอมบางเครื่องยังกินม่ายถึงเลย

Comment

ขุดๆดูกานได้เลยขอบคุณงาบ

Comment

ขุดๆดูกานได้เลยขอบคุณงาบ

Comment

ลอง recheck เวปอื่นดูคับ. ผมว่ามันกินไฟน้อยไปหน่อย

Comment

เอาวิธีการคํานวณไฟเพาเวอร์มาบอกครับว่าจะใส่การ์ดจอได้มั้ย(ฉะเพราะคนที่ใช้เพาเวอร์วัตต์ปลอมนะ)หรือใช้เพาเวอร์แท้ก็คํานวณได้งับ
                            วิธีคํานวณ
                            1.เปิดฝาCASE
                            2.ดูตรงเพาเวอร์จะมีสติ๊กเกอร์ติด
                            3.ดูที่ไฟ 12v ข้างล่างมันจะมี Aบอก เช่นเพาเวอร์ของผม(ผมใช้วัตต์ปลอมอิอิ)ไฟ12v 16A=192 w
                            โดยการนํา12v x 16A นํามาคูณกันจะได้วัตต์ที่รองรับได้พวกเพาเวอร์แท้เนี่ยส่วนใหญ่จะ25Aขึ้น
                            ไฟ12Vคือไฟที่จ่ายให้กับเมนบอร์ดและCPUและการ์ดจอครับพอคํานวณได้นํามาหักลบกับเมนบอร์ดและการ์ดจอก็จะได้ไฟที่เหลือสําหรับการ์ดจอที่จะใส่ครับ
                            ส่วนมากวัตต์ปลอมเช่นของผมคํานวณได้192w ลบกับcpu65wและเมนบอร์ด25wเหลือ110wวัตต์งับใส่การ์ดจอATI 4670ได้พอดีแต่3850ใส่แล้วดับแน่ๆเพราะวัตต์ไม่ถึง
                            เพราะฉะนั้นที่บอกว่าการ์ดจอกินไฟน้อยดูให้ดีนะลองคํานวณดูใส่การ์ดจออาจจะดับก็ได้ฉะเพราะวัตต์แท้บางตัว
                            แต่ส่วนใหญ่วัตต์แท้นั้นมี12v 2แหล่งจ่ายและมีค่าA(แอมป์)ที่สูงมากจึงไม่ค่อยมีปัญหาแต่พวกใช้วัตต์ปลอมลองคํานวณดูให้ดีน้า

Comment

Delux 500W DLP 34A 950บาท
                              ตามที่ข้างบนว่า 18a แนะ งี้ก็ 216

ใช้ gtx 260 ได้เลยซิเนี่ย

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                                Delux 500W DLP 34A 950บาท
                                ตามที่ข้างบนว่า 18a แนะ งี้ก็ 216

ใช้ gtx 260 ได้เลยซิเนี่ย
                                กรุณาอ่านให้หมดด้วยครับบอกอีกทีก็ได้
                                216wแล้วทําไมคุณไม่หักcpuละว่าใช้ไฟกี่วัตต์และหักเมนบอร์ดด้วย
                                เช่นCPU 95W เมนบอร์ด35wรวมเป็น130Wแล้วที่คุณคํานวณได้216เอามาลบกับ137
                                216w-130w=เหลือ86w กร๊ากๆ= =*
                                ใส่ได้ด้วยหรออิอิ- -*

Comment

Working...
                                X