Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเปค งบ 26k รายละเอียดข้างในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเปค งบ 26k รายละเอียดข้างในครับ

คือจะทำคอมใหม่โดย
    CPU จะใช้เป็น CPU Intel Core i7 - 4790K ---- 12,150 ราคา Advice
    ส่วนที่เหลือต้องการ
    RAM
    MainBoard
    SSD 120GB

ส่วนของเก่ามี
    CASE
    PSU-Gview 550W (80)
    VGA- ASUS GT640

ปล.
    จากนี้มีอะไรเเนะนำเพิ่มเติมได้มั้งครับ ยินดีรับฟังทุกๆความเห็น
    จะออกคอมช่วงกลางเดือนหน้าเลยคิดหนักนิดนึงครับ

ขอบคุณครับ

หาของแรง

Comment

ครับ อยากได้เเบบเล่นเกมครับ สมัยนี้ ต้อง 64bit ขึ้นเลยทำใหม่เลย (คอม6ปีละ Core2 Soket775 เปลี่ยนทีน้ำตาแทบไหล= ซื้อใหม่)
      ส่วน VGA นั้น ว่าจะหามาเปลี่ยนตอนหลัง คือจะเอาเล่นไปก่อนเดือนหน้า อิอิ

Comment

ราคาจาก Advice ทั้งหมดนะครับ

CPU ---- INTEL CORE I7 4790K 4.0GHZ ------------------ 12,150
        M/B ---- ASUS Z97 PRO GAMER --------------------------- 4,990
        RAM ---- 16GB DDR3/2400 G.SKILL SNIPER (8GBx2) ---- 4,130
        SSD ---- 250GB SAMSUNG 850 EVO ---------------------- 5,190

รวม 26,460 บาท

ถ้าเอาแบบอยู่ในงบจัด SSD ตัวนี้ครับ 240GB GALAX GAMER = 3,690 บาท

อย่าเพิ่ง OC CPU หรือใช้งานหนักๆนะครับ กลัว PSU จะไปหวันก่อนหนะครับ คาดว่าคงจะเปลี่ยนพร้อมการ์ดจอใช่มั้ยครับ

แต่ผมว่าทางที่ดี แพลนไว้เลยว่าจะเอา การ์ดจอตัวไหนแล้วจัด PSU มาไว้ก่อนก็ดีนะครับ

Comment

กลางเดือนหน้า ก็กลางก.ค.?
          แนะนำรออีกเดือน ส.ค.Skylakeออกแล้ว

Comment

RAM Kingston Hyper X Fury 8gbx2 DDR3 1600MHz สีตามใจ 4150.-

MB Gigabyte Z97 G1 Sniper 5240.-

SSD Samsung 850 Pro Series 128gb 4250.- (อันนี้ผมไม่ค่อยรู้ว่าอันไหนดี รอผู้เชี่ยวชาญอีกทีครับ)

รวม 13640.- ครับ (ไม่รวม cpu) ครับ

Comment

ครับ จะเปลี่ยน PSU กับ VGA พร้อมกันภายหลัง
              ที่เล็งๆไว้GA GIGABYTE GTX970 OC 4GB แต่ถ้างบไม่ถึงก็คง VGA GIGABYTE GEFORCE GTX960 G1 GAMING
              แต่ถ้ามีอะไรแนะนำ สามารถแนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ

Comment

Working...
              X