overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member

Default EVGA GeForce GTX 980 Superclocked ACX 2.0 Graphics Card - 4 GB GDDR5

ขออนุญาตดันกระทู้นะครับ

Lightbulb

user ใหม่
    fanpage ใหม่
    ร้าน lnwshop.com ก็ใหม่...

ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีนะครับ แต่ถ้าพูดอะไรไม่เหมาะสมผมต้องขออภัยด้วยครับ เพราะช่วงนี้กำลังฮ็อต...เลยอดที่จะคิดไม่ได้
    Last edited by pollyy; 29 Jun 2015 at 21:38:35. Reason: เขียนไปไม่เหมาะสม

azxsxc's Avatar
    อ.เมืองพิษณุโลก

zotac 970 ขาย 8900 ถูกกว่าลาซาด้าอีก
    แถมเป็นรุ่นมีไฟ 3 พัดลมด้วย ทราบมาว่าเมืองนอกเค้าไม่ผลิตแล้ว ลาซาด้าเลยไม่นำเข้ามา ถ้าเสียเคลมที่ไหน ประกันของอะไร รับมือได้ที่ไหนครับ
    แนะนำว่าแกะกล่องการ์ดตัวจริงมารีวิวให้ดูเลยครับ รับรองมีคนสนใจเพียบแน่
    Last edited by azxsxc; 29 Jun 2015 at 22:04:42.

OverclockZone Member PJpaccavat's Avatar
    มุกดาหาร tel.088-3077506 line:pakkawatj

เอิ่ม... สินค้ารับประกัน 1 ปี ? ใน ตปท เห็นรับประกันสามปีนะ
    Last edited by PJpaccavat; 29 Jun 2015 at 22:12:02.

OverclockZone Member ne-oo's Avatar

แถมรูปกล่องก็ภาษาจีน เมดอินเซ่นเจิ้นรึเปล่าครับ

OverclockZone Member biggy1990's Avatar

ใจเย็นๆครับ อย่ารังแกเมมใหม่

เจ้าใหญ่ของไทยนะครับแหม่ๆๆๆๆ

รอ จขกท มาชี้แจง แอบสนรุ่นนี้อยู่นะ เป็นคนหลงแสงสี อิอิ

OverclockZone Member iambic's Avatar

ถูกดี..

OverclockZone Member eddies89's Avatar
    พระรามห้า ท่าน้ำนนท์ บางกรวย-ไทรน้อย

555+ สินค้ามี 2 ชิ้นเองหรือน้า อิ อิ งง อ่ะ

OverclockZone Member neorobot's Avatar

งง ว่าทำไมประกันแค่ปีเดียว

OverclockZone Member near13's Avatar

พ่อค้าหน้าใหม่ อย่างแรกที่ควรต้องเตรียมตัวมาก่อนเลยคือ "ทำยังไงให้ตัวเองดูน่าเชื่อถือ" นะครับ

เพราะท่านไม่มีประวัติอะไรเพื่ออ้างอิงเลย ก่อนจะมาเปิดร้านแบบนี้ เป็นผมจะถามตัวเองก่อนนะ จะเตรียมตัวมาให้ดีกว่านี้เพื่อไม่ให้ต้องมีคนมาถามแบบที่ผม และหลายๆท่านถามกัน พอเจอแบบนี้มันดูเหมือนเสียมารยาทมาดิสเครดิตกันบนหน้ากระทู้ แต่เอาจริงๆเหตุก็เพราะหน้าร้านของท่านไม่มีความน่าเชื่อถือเอาซะเลย

ขึ้นต้นมาหน้าปก Cover ก็ผิดแล้ว การ์ดจด???

ทำงานค้าขายเป็นเรื่องเป็นราว เลี่ยงๆศัพท์วัยรุ่นไว้ครับ เทพ, god ฯลฯ ศัพท์พวกนี้มันไม่ได้ช่วยให้ดูน่าเชื่อถือมากขึ้นเลย

รูปภาพประกอบยิ่งไม่ควรไปก๊อปรูปใครเขามา ถ้าเป็นร้านจริง มีของจริง แนะนำถ่ายรูปจริงๆแปะพร้อม User หรือเขียนชื่อร้านครับ มันช่วยได้มากเวลาลูกค้าเห็นและตัดสินใจ http://bit.ly/1LE0EN4

EVGA เป็นแบรนด์นึงที่ผมหาข้อมูลมาหลายรอบเพราะอยากจะได้ เท่าที่รู้มาคือในประเทศไทยไม่มีตัวแทนจำหน่ายที่นำเข้าอย่างเป็นทางการนะครับ หมายความว่าประกันนั้นต้องเคลมเอาจากผู้ผลิตโดยตรงที่ต่างประเทศ หรือดีลผ่านร้านที่หาซื้อมา ซึ่งเท่าที่ผมเห็นมี 2 ร้านคือ Y.C. Service กับ Busitek ที่เอาเข้ามาขาย และมีสมาชิกบางท่านในเว็บเราที่เปิดนำมาขายเป็นพักๆ

ท่านเขียนว่าเน้นนำเข้ามาขายเป็นจำนวนมาก และถึงขั้นรับสมัครตัวแทนจำหน่ายเลย พอจะบอกได้ไหมครับที่ว่ามากนี่มากขนาดไหน อยากเห็นภาพสินค้าตัวจริงที่อยู่ในมือของท่านบ้างด้วย

ขออภัยหากล่วงเกินนะครับ ช่วงนี้มิจฉาชีพเยอะจริงๆ เพราะหวังดีจึงเตือนๆเพื่อนสมาชิกท่านอื่นไว้ และหวังดีกับท่านด้วยเพราะถ้าท่านขายจริงคนจริง ผมคิดว่าคำแนะนำของผมสามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้ไม่มากก็น้อยนะ

OverclockZone Member MooNoiOCZ's Avatar

สงสัยเปิดร้านใหม่งานยุ่งไม่มีเวลามาอัพเดทเลย

ช่วยดัน อิอิ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจและคำแนะนำต่างๆ ครับ ทางร้านจะรับไปปรับปรุงแก้ไขครับ

ที่ร้านเรามีสินค้าน้อยก็เพราะอย่างที่รู้กันครับว่า สินค้าคอมพิวเตอร์จะตกรุ่นเร็ว
    ทางร้านเลยมีเฉพาะรุ่นที่เป็นปัจจุบัน สต๊อกของเท่าที่จำเป็น
    และเลือกรุ่นหรือยี่ห้อที่สามารถทำราคาที่ดีได้ เพื่อให้ลูกค้าได้ของดีราคาไม่แพง
    สินค้าเป็นประกันจากทางร้านเราเองครับ ส่งสินค้าและรับเคลมสินค้าทางไปรษณีย์
    หรือถ้ายังไม่มั่นใจสามารถนัดรับของตามแนวรถไฟฟ้าก็ได้ครับ

OverclockZone Member kuymanv3's Avatar

เครดิตเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดสำหรับการขายของออนไลน์ครับ

OverclockZone Member tack999's Avatar

Quote Originally Posted by mc008 View Post
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจและคำแนะนำต่างๆ ครับ ทางร้านจะรับไปปรับปรุงแก้ไขครับ

ที่ร้านเรามีสินค้าน้อยก็เพราะอย่างที่รู้กันครับว่า สินค้าคอมพิวเตอร์จะตกรุ่นเร็ว
    ทางร้านเลยมีเฉพาะรุ่นที่เป็นปัจจุบัน สต๊อกของเท่าที่จำเป็น
    และเลือกรุ่นหรือยี่ห้อที่สามารถทำราคาที่ดีได้ เพื่อให้ลูกค้าได้ของดีราคาไม่แพง
    สินค้าเป็นประกันจากทางร้านเราเองครับ ส่งสินค้าและรับเคลมสินค้าทางไปรษณีย์
    หรือถ้ายังไม่มั่นใจสามารถนัดรับของตามแนวรถไฟฟ้าก็ได้ครับ
    ข้อความขัดแย้งกับคำโฆษณามากเลยว่าตัวเองเป็นเจ้าใหญ่ซื้อขายเยอะทำให้ได้ของมาถูก ทียังงี้บอกมีสินค้าน้อย ระวังนะครับใครคิดจะซื้อ warning!!!!!

OverclockZone Member poa_may's Avatar
    Nakhon Nayok City

สนใจอยากเป็นตัวแทนจำหน่าย ทำไงบ้างครับท่าน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks